สอบถามผู้รู้ค่ะ เรื่องการเเพ็ค และจัดส่ง ปลาสลิด ค่ะ !!!

กระทู้สนทนา
เพื่อนที่อยู่ ตจว. อยากทานปลาสลิดค่ะ อยากให้เราจัดส่งไปให้ เเต่เราคิดว่าถ้าจับใส่ถุงใส่กล่องส่งไปให้เลย ใช้เวลาเดินทางร่วม 3 วัน มีหวังปลาเน่าเเน่ๆ เลยขออนุญาติสอบถามผู้รู้ค่ะ ว่าถ้าจัดใส่ถุงสูญญากาศ 3 วันปลาจะเสียไหมค่ะ หรือนำมาตากๆๆหลายวันก่อนแล้วค่อยจัดส่งดีค่ะ อ๋อ ปลาสลิดเป็นเเบบตากมาแล้ว 2 แดดน่ะค่ะ. ขอบคุณมากๆ ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่