ทำไมหลังกินนมเสร็จ เด็กต้องอาเจียนออกมา และมีเสมหะเยอะ?

แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลูกผมเคยเป็นปอดติดเชื้อ หมอบอกว่าเด็กกินนมหรืออาหารจะอาเจียนออกมาเพราะมีเสมหะไปเคลือบกระเพาะ และไปพันกับอาหารทำให้อาหารไม่ย่อย ต้องให้หมอดูดเสมหะออกจากปอดครับถึงจะดีขึ้น แต่ลูกผมดิ้นกันแบบสุดแรงเกิดผมกับแฟน น้ำตาจะไหลแต่ก็ต้องอดทนครับเพื่อเค้าจะได้หายดี

ลองพาไปพบหมอดูครับ จะได้วินิจฉัยได้ตรงประเด็นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่