คุณแม่ตั้งครรภ์คนไหนเบื่ออาหารแบบเราบ้างคะ ทำไงดี

กระทู้คำถาม
ท้องได้ 4 เดือนกว่าแล้วค่ะ เพิ่งหายแพ้ท้องได้ซักพัก
ตอนแรกดีใจคิดว่าคงจะทานอาหารได้เยอะขึ้น ไปๆมาๆจะกินน้อยกว่าตอนแพ้อีกค่ะ

ไม่รู้ทำไม มันเบื่ออาหารไปหมด ไม่มีอะไรอยากกินเป็นพิเศษซักอย่างเลย อาจจะกินวันนึงหลายมื้อ แต่มื้อละไม่เยอะ และที่กินเพราะหิวนะคะ ไม่ใช่เพราะอยากอาหาร

คุณแม่คนไหนเป็นแบบเราบ้างคะ แล้วพอมีวิธีแนะนำให้กินมากขึ้นไม๊คะ หรือจะกินอะไรดีที่ทำให้เราอยากทานอาหารมากขึ้น

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่