[CR] MAC Lipstick สี Gotta Dash! สวยใสๆ

อมยิ้ม31   

สวัสดีค่ะ มือใหม่หัดรีวิว วันนี้จะมาพูดถึง lipstick สี Gotta Dash เป็นสีชมพูอมส้ม เข้มกว่าสีนู้ดนะคะ หรือว่าเรียกว่าสี Salmon pink นั่นเอง
นึกถึงสีแซลมอนเวลาเรากินซาชิมิ จะประมาณนั้นเลย
ลิปสติกนี้อยู่ในกลุ่ม Sheen Supreme สีจะชัดและติดทนแบบลิปสติก แต่ว่ามีความเงาเหมือน lip gloss ค่ะ

มาดูรูปกันเลยดีกว่า

lipstick ของ MAC มีข้อดีที่ สีจากแท่งทาออกมาจะใกล้เคียงกับสีที่ทาจริงนะคะ

ลองทาบนมือให้ดูก่อน

ทาที่ปากจะเป็นสีแบบนี้

อันนี้ถ่ายตอนกลางวัน แสงธรรมชาตินะคะ

จะเห็นว่า มีความแวววาวใกล้เคียงกับการทา lip gloss แต่ว่า สีเข้มกว่า gloss
สีนี้เหมาะมากกับการใช้ทุกวัน แต่งไปทำงาน เข้ากับเสื้อผ้าได้เกือบทุกสี แล้วก้อจะแต่งหน้าเข้มหรืออ่อนนะคะ
ชอบมากๆ เลย
ชื่อสินค้า:   Mac lipstick
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่