ช่วยตรวจทริป ญี่ปุ่น โอซาก้า เกียวโต นารา ฮิเมจิ 7-17เมษายน2556ด้วยค่ะ

วันที่1.ถึงโอซาก้า12,40น นั่งnankai railwaysไปลงNambaพักDotonbori Hotel เดินเล่นแถวNamba
วันที่2.ไปประสาทโอซาก้า วัดต่างๆในโอซาก้า ช้อปปิ้งนัมบะ ซื้อตั๋วOsaka one day pass
วันที่3.จากโอซาก้าไปเกียวโต วัดทอง วัดเรียวอันจิ วัดนินนาจิ อะราชิยามะ ปราสาทนิโจ กลับโอซาก้า
วันที่4.จากโอซาก้าไปเกียวโต วัดเงิน วัดน้ำใส ย่านกิออง พระราชวังเกียวโต กลับโอซาก้า
วันที่5.จากโอซาก้าไปฟูชิมิอินนาริ ต่อนารา กลับโอซาก้า ซื้อตั๋วเที่ยวต่อเที่ยว
วันที่6.จากโอซาก้าไปปราสาทฮิเมจิ กลับโอซาก้า ซื้อตั๋วเที่ยวต่อเที่ยว
วันที่7-8.เก็บโอซาก้า
วันที่9.อาจจะเก็บเกียวโตอีกรอบ
วันที่10.เก็บโอซาก้า เตรียมตัวเก็บของ
วันที่11.ไปสนามบินคันไซ นั่งNankai railways
อยากทราบว่าควรซื้อKTPแบบ3วัน3ใบเลยดีมั่ยค่ะ ใช้ช่วงวันที่2-10ค่ะ รวม9วัน
วันที่ไปฟูชิมิอินนาริและอีกวันที่ไปฮิเมจิ ซื้อตัั๋วเที่ยวเดียวไปกลับหรือJr west passแบบ1วันดีค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ดูจากแผนน่าจะชอบเกียวโตนะค่ะ  ชอบเหมือนกันค่ะ  เลยจะไปอีกค่ะ
เนื่องจากรถเมล์ที่นี่หวานเย็นมากๆค่ะ  จึงแนะนำให้ไปโดยรถไฟด้วย แนะนำให้หาที่พักในเกียวโตด้วยค่ะ  เมืองน่ารักมากๆ
แบบที่ 1 เกียวโตฝั่งตะวันออก  เริ่มจากวัดเงินค่ะ  แนะนำให้นั่งรถไฟไปค่ะ ประหยัดเวลากว่า  เที่ยววัดเงิน Philosopher's path  เดินต่อไปวัดนาเซ็นจิ  เนื่องจากช่วงนั้นน่าจะยังมีซากุระ แนะนำให้เดินต่ออีกหน่อยไปยังทางรถไฟสายเก่า (Keage) เดินต่อไปที่ศาลเจ้าเฮอัน  แล้วค่อยนั่งรถเมล์ไปเที่ยววัดน้ำใส ลงป้ายชื่อเดียวกับวัดค่ะ  แล้วค่อยนั่งรถเมล์กลับไปที่กิออน  เดินเมืองเก่าในแถบนี้ ตกเย็นไปเที่ยวศาลเจ้ายากาสะและสวนมารุยามะค่ะ  อยู่จนดึกได้นะ (ถ้าเหนื่อยมากค่อยมาเก็บ วัดน้ำใสกับกิออนที่หลังได้ค่ะ เพราะเดินเยอะมาก แนะนำให้ไปก่อนที่อื่นขณะที่เท้ายังไม่บวมค่ะ)

แบบที่ 2 ไป Arashiyama โดยรถไฟค่ะ  ที่นั่นเที่ยวได้ประมาณครึ่งวัน มีสถานที่สวยๆเยอะเลย  จากนั้นนั่งรถไฟกลับมาที่เกียวโต  ต่อไปที่วัดพลับพลาทอง ค่ะ  วัดเรียวอันจิ วัดนินนาจิ  ถ้าเป็นคนชอบซากุระ อย่าพลาดวัดนินนาจิค่ะ  แค่นี้ก็น่าจะหมดวันแล้ว (ถ้านั่ง JR ลงสถานี Emmachi จากนั้นนั่งรถสาย 204 หรือ 205 ไปวัดพลับพลาทอง  ถ้านั่งของเอกชนลงที่สถานี Ryoanji แล้วต่อรถเมล์สาย 59 ไปลงป้าย Fukuoji เที่ยววัดนินนาจิก่อน จากนั้นให้นั่งรถย้อนกลับไปเที่ยววัดเรียวอันจิ จากนั้นก็ต่อสาย 59 หรือ 12 ไปลงวัดพลับพลาทอง)

แบบที่ 3 เกียวโตตอนกลาง  แนะนำให้ไปพระราชวังอิมพีเรียลก่อนค่ะ  จากนั้นจะมีปราสาทนิโจ  วัด Nishi Honganji วัดโทจิ แล้วก็วัด Fushimi inari (ถ้าที่พักใกล้สถานีเกียวโตและไม่ไปพระราชวังอิมพีเรียล (เคยไปไม่ทันรอบค่ะ) แนะนำให้นั่งรถไฟไปลงป้าย Fushimi Inari (เอกชน) หรือ Inari (JR) เที่ยววัด Fushimi Inari ค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่