สะพานตากสิน ควรออกกี่โมง กลับกี่โมงรถถึงจะไม่ติด?

กระทู้คำถาม
ตอนเปิดเทอมแล้วผมมีธุระต้องเข้าเมือง เดือนนึง เข้า8โมง เลิก5โมง

มีที่จอดรถแล้วแถวBTSฝั่งธน แล้วขึ้นรถBTS เข้าเมืองไปต่อ

คำถามคือ

1.บ้านผมอยู่แถว บางแค ผมควรจะออกจากบ้านกี่โมง ควรไปถึงBTSกี่โมง รถถึงจะไม่ติด หรือถ้าติดก็ติดไม่มาก (ควรจะไปทางกัลปพฤกษ์ดี หรือ ไปทางเพชรเกษมแล้วเข้าราชพฤกษ์ดี)

2.ขากลับ ควรจะกลับประมาณกี่โมงดีครับ ที่รถจะติดน้อยหน่อย

3. วันจันทร์ ต้องออกเช้าเป็นพิเศษรึเปล่าครับ ประมาณกี่โมง? (เข้าใจว่าวันจันทร์ ตอนเช้ารถจะติดเป็นพิเศษ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม)

4. วันศุกร์ต้องกลับฝั่งธน ช้าเป็นพิเศษรึเปล่าครับ ประมาณกี่โมง? (เข้าใจว่าวันศุกร์กลับบ้านกันหมด ตอนเย็นรถก็เลยติด ตอนผมเรียนเสร็จกลับบ้าน จาก พระราม9 บ่าย3รถก็เริ่มติดแล้ว)

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่