HR โทรแจ้งว่าสัมภาษณ์ผ่านแล้วนะ รอแค่อนุมัติเงินเดือน

อยากสอบถามครับ วันนี้ HR ของโซนี่ ชลบุรี โทรแจ้งว่าสัมภาษณ์ผ่านแล้ว
เขาก็ถามว่าเราได้ที่เก่าเท่าไหร่ ขอมาเท่าไหร่
เพราะเขาต้องเอาเงินเดือนไปอนุมัติก่อน แล้วยังไงจาโทรแจ้งอีกที
เขาบอกว่าเราอาจไม่โอเคกับเงินเดือนนี้ก็ได้

อยากรู้ครับว่าเราใรสิทธิ์ได้งานรึยังครับ

แล้วเงินเดือนที่ไปอนุมัตินี้ น้อยหรือเท่าที่เราขอไป
แล้วมีสิทธิ์อนุมัติรึป่าว แอบกังวลอยู่ครับ

ช่วยตอบหน่อยนะ ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่