ผมอยากเลิกกินเบียร์แบบเด็ดขาดครับ

ใครพอมีวิธีเด็ดๆบ้างมั้ยครับ ผมพยายามหลายครั้งมากแล้ว
ก็ห้ามใจยากทุกที ผมเลิกสูบบุหรี่มา 4 เดือนละ เหล้า นี้ ไม่กินอยู่แล้ว
มีแต่เบียร์นี้แหละ ที่ผมเลิกไม่ได้ซักที สาเหตุที่จะเลิกผมเป็นคนกินแล้วติดลม
กินทีก็จะยาวไปเลย ไม่ต่ำกว่า 6 - 8 กระป๋อง ผมเสียดายเงินมากและผมก็กลัวว่าจะเป็นโรคเกี่ยวกับท้องด้วย
เพราะตอนนี้เริ่มรู้สึก แสบๆท้องละ กินมานานและเยอะมาก อาทิตย์นึง 2-3 วัน

ใครมีประสบการณ์ในการเลิกบ้างครับช่วยแชร์หน่อย ผมจะได้นำไปปรับใช้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่