[CR] Review ลิปสติกสีม่วงราคาเบาๆ

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้รีวิวแรกของออย หลังจากที่ซุ่มตักตวงความรู้ในห้องนี้มานานพอประมาณ
สืบเนื่องจากเป็นคนชอบทาลิปสติกมากก และได้เห็นคุณสายป่าน รีวิวลิปสติกมิสทีนรุ่นหนึ่ง มีที่เข้าตามาสองสีค่ะ ได้ไปสอยมา แล้วเกิดประทับใจเลยอยากแบ่งปันค่ะ ต้องขออภัยหากภาพไม่ชัดมากเพราะถ่ายจากกล้องหน้าไอโฟน แต่พยายามให้สีตรงกับความเป็นจริงมากที่สุดค่ะ
หน้าตาของลิปสติกค่ะ มิสทีน2บลู สี 135 (ม่วงออกชมพู) และ 138 (ม่วงเข้ม)

swatch สี ซ้าย 135 ขวา 138

ภาพตอนทา 135

ภาพตอนทา 138

การให้คะแนน
ได้มาในราคาแท่งละ 79 บาทค่ะ สั่งจากสาวมิสทีน
ราคา/ความคุ้มค่า 5/5  ถูกมาก
สีสัน/ความสดชัด  5/5 สีเวลาทาตรงกับในแท่ง ให้สีที่สดและชัดเจนมาก
เนื้อของลิปสติก 4/5 เนียนใช้ได้อยู่ ทาแล้วปากไม่แห้ง ไม่ลอก ไม่แพ้ แต่ล้างยากนะคะ ต้องใช้ remover ถึงจะออกหมด
ความติดทน 5/5 ติดทนมากก กินข้าวยังอยู่ครบ ส่วนตัวทนกว่า OCC lip tar ที่มีอีกนะเออ
กลิ่น  2/5 คิดว่านี่คือข้อเสียเลยค่ะ เพราะกลิ่นมันเหม็นๆเคมีอะ ไม่ค่อยชอบ เวลากินอะไรมันรู้สึกไม่ปลอดภัย =="
แพคเกจ  3/5  เป็นพลาสติกธรรมดาน้ำหนักเบา ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะ หยิบขึ้นมาทาอาจจะดูไม่เริดพอ

>>>>> โดยรวม ให้คะแนนที่ 4/5 นะคะ คุ้มค่า คุ้มราคา สำหรับสีที่คงไม่ได้ทาบ่อย สี 138 นี่คล้าย hoochie ของOCC lip tar มากเหมือนกันค่ะ
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่านค่ะ<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<
ชื่อสินค้า:   Mistine
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น