[ไทเป!!]รบกวนแนะนำที่เที่ยวใกล้ๆโรงแรมSheraton Hotel หน่อยค่า

พอดีว่าจะได้ไปไทเปกับบริษัทพักโรงแรม Sheratonค่ะ
มีเวลาพักเที่ยวไม่มาก เลยอยากรู้ที่เที่ยวใกล้โรงแรมค่ะ รบกวนแนะนำให้หน่อยนะค้าา
เช่น ซุปเปอร์มาเก็ต ใกล้ๆ หรือ ที่น่าไปเที่ยว etc.
ถ้ามีอะไรน่าซื้อ น่ากินก้อรบกวนแนะนำให้ด้วยนะค้า

ขอบคุณมากๆเลยค่าาจุ๊บๆอมยิ้ม17
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่แน่ใจว่าอยู่แถว Taipei Main Station หรือเปล่านะคะ ถ้าอยู่แถวนั้น บริเวณรอบ ๆ Taipei Main มีร้านค้าเยอะมาก

จาก google
โทรศัพท์:+886 2 2321 5511
การต่อยานพาหนะ: Shandao temple station
สถานีนี้ อยู่ห่างจากสถานี Taipei Main Station แค่ 1 สถานี(สายสีน้ำเงิน) ถ้าย้อนกลับมาทาง Taipei Main >> Ximen >> Longshan Temple
Ximen เปรียบเหมือนสยามบ้านเรา แต่จะเปิดเที่ยงปิดดึก วันธรรมดาปิดประมาณ 5 ทุ่ม ศุกร์-เสาร์ ปิดเที่ยงคืน-ตี 1
Longshan เป็นวัดเก่าแก่ และศักดิ์สิทธิ์ของไทเป เปิด 6.00-22.00 น.

ถ้าย้อนไปอีกด้านนึง Sun Yat Sen memorial hall >>City Hall
S.Y.S เป็นคล้ายพิพิธภัณฑ์ เก็บของเก่าของเจียงไคเช็ค มีทหารเดินสวนสนามเปลี่ยนกะทุกชั่วโมง( ไม่ค่อยแน่ใจว่าตอนนี้ยังทุกชั่วโมงอยู่หรือป่าว) จากที่นี่สามารถเดินไป Taipei 101 ได้
City Hall เป็นศาลากลาง รวมศูนย์ราชการ มีห้างใหญ่ เป็นจุดจอด Free  shuttle bus เพื่อไป Taipei 101
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่