มาชวนสาวๆ แนะนำ BA ที่ประทับใจกันค่ะ

เห็นสาวๆในนี้หลายๆคนเป็นลูกค้าเครื่องสำอางเค้าท์เตอร์ต่างๆ น่าจะมีประสบการณ์หลากหลาย
เลยอยากจะชวนมาแนะนำ BA ในดวงใจกันค่ะ

เคยเห็นกระทู้แบบนี้นานมาแล้วในห้องแป้งฯ แต่เมื่อวันเวลาเปลี่ยน อะไรๆก็น่าจะเปลี่ยนตาม เลยคิดว่าน่าจะมา update กันซักหน่อย
เผื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนสาวๆ ท่านอื่นได้ตัดสินใจ ก่อนเข้าไปเสียงตังค์ ^^

เยี่ยม ส่วนตัว จขก เป็นลูกค้าประจำ SK-II สาขาเซ็นทรัลรามอินทรา BA ชื่อ สิ ที่จะซื้อกันประจำค่ะ
BAน่ารักมาก ไม่ยัดเยียดเลย แถมตัวอย่างมาให้ลองมากมาย เรากลับไปบ่อยมากจนจำกันได้แล้ว
(ก็เสียตังกะเค้าท์เตอร์นี้ไปหลายมากเหมือนกัน) อาจจะเป็นเพราะว่า counter นี้ลูกค้าไม่เยอะ เค้าก็เลยมีเวลาบริการและแนะนำผลิตภัณฑ์ได้
แนะนำเลยค่ะ BA 2 คนที่เค้าท์เตอร์นี้ เริศทั้งสองนาง ไม่แรง ไม่เขี้ยว .....

แต่จริงๆแล้วครั้งแรก เราไปเปิดสมาชิกของ SK-II ที่เซ็นทรัลพัทยานะคะ BA ชื่อเทียนก็บริการดี
แต่เราว่าคุณสิที่ เซ็นทรัลรามอินทรา ดีกว่า แถมหัวหน้า BA ที่เซ็นทรัลพัทยา ออกแนวจะเขี้ยวๆหน่อย (ส่วนตัวไม่ประทับใจค่ะ)

นอกจากสองสาขานั้นแล้ว ก็เคยเข้าไปคุยกับที่ เซ็นทรัลแจ้งฯ ก็ดีนะคะ ให้ข้อมูลได้ดีมาก แต่สาขานี้ลูกค้าเยอะ แวะเวียนมาตลอด
BA เลยไม่ค่อยมีเวลาแนะนำเรามากนัก

แย่ ส่วนที่เซ็นทรัลพระราม2 ทีเดียว เลิกเลยค่ะ ไม่ประทับจิตอย่างแรง BA นั่งเล่นมือถือ เราเดินวนอยู่หลายรอบมาก จะถามเรื่องเปิดคอร์สนวดให้มารดา
หล่อนก้มหน้าก้มตาเล่นมือถือ ... พอเห็นเราก็ลุกขึ้นมาตอบคำถามแบบห้วนๆ เราก็เดินออกเลย (สาขาอื่นก็ได้ฟระ .. คิดในใจ)
ถึงแม้จะเป็นสาขาที่ใกล้บ้านมารดามาก สะดวกสุดจริงๆ แต่ถ้าบริการแบบนี้ ... ไม่เอาดีกว่าค่ะ

ส่วนแบรนด์อื่นๆ จขก ไม่สันทัดนัก เพราะใช้จริงจังอยู่แบรนด์เดียว แต่ก็กำลังเล็ง Chanel & Dior อยู่ .... เพื่อนๆแวะมาแนะนำหน่อยนะคะ หัวใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่