ถามพี่ๆที่ทำงานแล้ว กว่าจะเก็บเงินได้100,000แรกในชีวิตนานไหมครับ(แบบเก็บเองล้วนๆนะ ไม่รวมที่บ้านให้)

ถามพี่ๆที่ทำงานแล้ว กว่าจะเก็บเงินได้100,000แรกในชีวิตนานไหมครับ(แบบเก็บเองล้วนๆ ไม่รวมที่บ้านให้)แบบหมายถึงเก็บเป็นเงินก้อน เงินเย็น เอาไปซื้อสลากออมสินหรือทอง ไม่ใช่เก็บได้แสนแรกแล้วไปดาวน์รถอ่าครับ

ถามคนบ้านลำบากไปจนถึงฐานะกลางๆนะครับ คนที่บ้านรวยไม่รวมครับผม ไม่เอาแนวอวดรวยโม้ๆนะครับ5555ขอชีวิตจริง

ผมแท็กสังคมคุณแม่ด้วยนะครับ อยากฟังวิธีเก็บเงินจากคนมีครอบครัวด้วยครับ ยิ้ม

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
เงินเดือนน้อยแต้ถ้ารู้จักเก็บ รู้คุณค่าของเงิน ไม่นานก็เก็บได้
เงินเดือนเยอะแต่ใช้จ่ายสุรุ่ยสุร่าย เยอะแค่ไหนก็ไม่เหลือค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่