ทำไมศูนย์Mazda 2ศูนย์ถึงต่างกันได้ขนาดนี้

กระทู้สนทนา
เรื่องคือ... ผมจอง BT-50 สีดำ สี่ประตูตัวท็อปไว้ตั้งแต่ต้นเดือนธันวาคม
จองกับศูนย์ไซม์ ดาร์บี้ เจริญนคร
ล่าสุดเซลล์บอกว่า คิวผมประมาณมีนาคม - เมษายน
(ถ้าไม่มีอะไรเลื่อน) แค่ประโยคนี้ก็เสียวแล้ว

วันก่อนไปเจอศูนย์เมโทร พระประแดงมาออกงานที่ห้างๆนึง
ผมลองเข้าไปถามดู เค้าบอกว่ารุ่นที่ผมต้องการมีรถเข้ามาเยอะ
เดือนหน้าก็ได้แล้ว บางสีรับรถได้เลยด้วย

ผมอยากถอนจองที่แรกมาออกกับศูนย์ที่ได้เร็วกว่า
แต่เซลล์ที่เก่าบอกว่าผมจะเสียสิทธิโครงการรถคันแรกถ้าเปลี่ยนศูนย์
ส่วนเซลล์ที่ใหม่บอกว่าไม่เสียสิทธิ เปลี่ยนศูนย์ได้แต่ห้ามเปลี่ยนรุ่น

ตกลงใครจริงใครมั่วครับเนี่ย
ปล. ศูนย์มาสด้าแต่ละศูนย์รอรถนานต่างกันขนาดนี้เลยเหรอครับ
      ผมไม่เคยเป็นลูกค้าค่ายนี้มาก่อน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่