อาการใช้ differin เป็นแบบนี้ไม๊คะ ควรหยุดหรือเดินหน้าต่อดี??? มีรูป

คือใช้differrin+benzecมาประมาณเดือนนึงได้แล้วอาการตอนแรกสิวประทุอักเสบขึ้นมาเยอะมาก
ตอนนี้สิวอักเสบเริ่มไม่ค่อยขึ้นแล้วค่ะ ยังขึ้นอยู่ก็พวกสิวอุดตันมากันเต็มจริงๆ คือตอนแรกยังไม่ใช้ยาก็ไม่ได้ขนาดนี้นะคะ เป็นหลบๆอยู่ทาแป้งก็ไม่เห็นแล้ว แต่ตอนนี้สิเยอะมากกกก จัดหน้านี่สากกกก บางทีก็กดเองบ้างออกมากันเต็ม แบบในรูปเลยค่ะ อาจจะหน้ากลัวไปหน่อยนะคะ
แบบนี้คือเป็นอาการปกติของการใช้ยาสองตัวนี้ใช้ไม๊คะ จะพยายามอดทนใช้ต่อค่ะ หรือยังไงดีค่ะ
เราเคยใช้ยาพวกลาโรชกับBHAป้าพอลล้า ปะทุมากกกกหนักกว่านี้เป็นหลายเท่าตัวอักเสบมาหน้้าแดงเลยค่ะตอนนั้น
ตอนนี้เราก็พอรับได้นะคะ พอออกจากบ้านทาแป้งหน่อยก็พอรับได้อยู่ค่ะ มีใครเคยอดทนทาแล้วหายบ้างไม๊คะ หรือว่าควรไปหาหมอดี

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่