[CR] << รีวิว+ฮาวทู ลอกสิวเสี้ยนด้วยเจลาติน >> ( สยองมาก ใจไม่ถึงห้ามดู กินข้าวอยู่ก็ห้ามดู )

กระทู้รีวิว

เกริ่นก่อนเลย ว่าเราเป็นคนที่ใช้แผ่นลอกสิวเสี้ยน หรือมาร์คแบบลอกใดๆสิวเสี้ยนก็ไม่เคยออกเลย

จนวันนึงอ่านกระทู้ลอกสิวเสี้ยนด้วยเจลาติน+นมสดในเว็บจีบัน ก็เลยนึกสนใจเพราะราคามันก็ถูก

ใช้ได้หลายครั้ง แถมดูแล้วท่าทางจะลอกออกได้เยอะด้วย เลยจัดไป ทดลองทันใด พบว่ามันเริ่ดมากกก

ลอกออกได้เยอะสะใจมาก จากนั้นก็ไม่เคยเปลี่ยนใจจากเจลาตินอีกเลย เอาละ ไม่พูดมากละ ไปดูวิธีกันเลย

อุปกรณ์

1.แผ่นเจลาติน หรือ ผงเจลาติน

2. นมสด หรือ น้ำเปล่าก็ได้ ( แต่กลิ่นเจลาตินจะตุๆเหมือนไข่ขาวเลย

ซึ่งเราใช้น้ำเปล่าเพราะขี้เกียจออกไปซื้อนม ก็ทนกลิ่นกันไป หลิ่วตา )

วิธีการ

1. แผ่นเจลาตินมีทั้งหมด 12 แผ่น เราใช้แค่ครึ่งแผ่น

2. แช่ในน้ำธรรมดา (ไม่ใช่น้ำร้อน) สักประมาณ 3-5 นาที จนเจลาตินนิ่มๆ แล้วนำขึ้น

3. ใส่เจลาตินที่นิ่มแล้วลงไปในถ้วยเปล่า แล้วนำน้ำเดือดๆหรือนมเดือดๆที่ต้มแล้วเทลงไป

(เราเทนิดเดียว นิดเดียวจริงๆ เพราะอยากให้มันหนืดๆ)

4. ทาลงไปบนหน้า ให้มันหนาๆ จะได้ลอกออกง่ายๆและเป็นแผ่น วิธีการทาให้หนาคือ ทาชั้นแรกแล้วไปผึ่ง

หน้าที่พัดลมสัก 3-5 นาที พอมันเริ่มตึงๆ ก็ทาไปอีก เราทา3ชั้น เจลาตินก็หมดพอดี

5. จากนั้นก็รอๆ กดเกมรอ จนแห้งแล้วก็ลอกเลย ( ลืมบอกไปว่าควรเว้นตรงหนวด แล้วก็ไรผมด้วย

เพราะมันโคตรจะเจ็บเลยจ้าลองมากับตัวแล้ว  )

รูปหลังลอกเสร็จ

( เราเตือนแล้วนะว่ามันสยอง ถ้าใจไม่ถึงห้ามดู...กินข้าวหรืออะไรอยู่ก็ห้ามดูนะ เพราะมันชวนแหวะมากอ่ะ )

เป็นไงคะ ออกมาเยอะมากๆๆๆ แทบทุกรูขุมขนเลยทีเดียว ชวนแหวะไหมคะ

ไม่คิดเลยว่าหน้าตัวเองจะมีสิวเสี้ยนอะไรมากมายขนาดนี้ เม่าตกใจ

แนะนำว่าหลังลอกออกแล้วควรนำน้ำแข็งมาลูบหน้าเพื่อเป็นการปิดรูขุมขนด้วยค่ะ

หวังว่ากระทู้เราคงเป็นประโยชน์กับทุกๆคนนะคะ ลาล่ะค่ะ บ๊าย บาย ยิ้ม

ปล.แผ่นเจลาตินนี้สามารถหาซื้อได้ที่โลตัสหรือบิ๊กซี แถวๆวัตถุดิบทำเบเกอรี่ค่ะ

ลองไปหาดูนะ ถ้าจำไม่ผิด ประมาณถุงละ 54 บาท ใช้ได้นานจนลืมเลยจ้า

ปล.2 มาดูกระทู้อีกที กลายเป็นกระทู้แนะนำไปซะแล้ว เพิ่งเคยตั้งกระทู้รีวิวครั้งแรกในพันทิปแท้ๆได้รับการตอบรับที่ดีทีเดียว อิอิ

แชร์กันมากมายเลย ขอบคุณทุกๆท่านเลยนะคะ ที่มากดโหวต ถูกใจ ขำกลิ้ง หลงรัก ทึ่ง สยอง (จะเยอะไปไหน หัวเราะ )

และอย่าขอให้เราโชว์สภาพหน้าก่อน-หลังเลยนะ แค่นี้เราก็อายจะแย่ละ (ไม่ได้ถ่ายรูปไว้+กลัวคนรู้จักมาเห็นด้วย 555)

ฝากไว้แค่นี้ล่ะค่ะ ขอให้ทุกคนผิวสวยใสไร้สิวเสี้ยนกันถ้วนหน้านะคะ หัวใจ
ชื่อสินค้า:   เจลาติน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่