*** สอบถาม การยื่นเรื่องแจ้ง สคบ. เกี่ยวกับคอนโด

ดอกไม้ขอเกริ่นเกียวกับปัญหาของห้องเราก่อนนะคะ

คือเราซื้อคอนโดจากบริษัทหนึ่ง แล้วปรากฏว่าคอนโดมีปัญหา คือ

1.) ร้าวและแตก บริเวณฝาผนังหลายจุด

2.)  พื้นสโลฟห้องน้ำมีปัญหา

3.)  แผ่นลามิเนตปูห่างกันหลายจุด

ดอกไม้เราติดต่อไปทางโครงการ เค้าก็ยินดีดำเนินการซ่อมให้

ซึ่งทางโครงการเคยมาซ่อมห้องเราครั้งนึงแล้ว แต่มันก็ยังมีปัญหาอยู่

เพราะเค้าซ่อมแบบผ่านๆ เราเลยอยากให้ทางโครงการซ่อมให้ละเอียดกว่านี้

และในระหว่างระยะเวลาที่ซ่อม เราอยากให้ทางโครงการช่วยหาที่พักให้เรา

เพราะเราก็ไม่มีที่พักที่ไหนใน กทม.
เม่าในกองไฟเม่าในกองไฟ

ดอกไม้เราอยากขอคำปรึกษาจากผู้รู้ว่าควรทำอย่างไร สามารถแจ้งสคบ.ได้มั้ย

จริงๆคือเราก็ไม่อยากฟ้องร้องอะไร เพียงแต่อยากให้ทาง สคบ. ช่วยไกล่เกลี่ยเท่านั้น

ไม่ทราบพอจะทำได้รึเปล่า ขอบคุณมากค่ะ

ดอกไม้ปล.. เดี๋ยวเราจะโพสต์รูปให้ดูเพื่อประกอบกับปัญหาที่เราเล่ามานะคะ และขอโทษด้วยหากเราพิมแล้วไม่ค่อยเข้าใจ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่