\-\-\-มีปัญหาเรื่องช่วงล่างการเกาะถนน C220 W202 แต่งครับ-/-/-/

กระทู้คำถาม
คือเจ้า C220 คันนี้พึ่งไปเปลี่ยน เครื่อง เกียร์ กันโคลงหน้า เบรคหน้า เพลากลาง เพลาท้าย ABS+ESP sensor 4จุดทุกล้อ ของC36
โช๊ค Bilstien B8 สปริง H&R(มันออกแนวนิ่มสำหรับรถโหลดเตี้ยนะ)  ล้อ 18" โช๊คกันสบัดอันใหม่  หลักๆก็มีประมาณนี้ครับ
แต่ กันโคลงท้าย เบรคหลัง เป็นของเดิม

รถขับที่ความเร็ว 120 ก็นิ่งหนึบตามสไตล์รถ benz โหลดเตี้ย เบรคก็ดีมากๆหนึบสุดๆ แต่ว่าพอมาถึงเรื่องเบรคที่ความเร็วสูงประมาณ 120 แบบกระชั้นชิดหน่อย รู้สึกเลยว่าหลังลอย แบบรถมันถ่ายเทน้ำหนักไปข้างหน้ามากจนทำให้พวงมาลัย sensitive สุดๆ ตอนเบรคแรงๆหน่อยที่ความเร็วสูง เจอถนนเป็นคลื่นหน่อย พวงมาลัยแทบเลี้ยวตามรอยคลื่นถนนเลย
และก็ตอนออกตัวบางทีรูสึกว่าท้ายไม่ค่อยเกาะ ล้อฟรีบ่อย
เลยอยากถามว่าถ้าเปลี่ยนเบรคหลังและกันโคลงท้ายช่วยมั้ยครับ
และก็ถามไปด้วยเลยว่าจะทำอย่างไรให้พวงมาลัย C220 อันเก่ามันคมขึ้นได้มั้ย เพราะพวงมาลัย feel แบบนี้กับ 280 แรงม้ามันไม่ไหวเลยครับ จะหา rack พวงมาลัยขวาของ C36 C280 ก็ยากเหลือเกิน แบบว่าพวกค้ำโช๊คหรืออะไรก็ตาม ตัวไหนมันช่วยได้บ้างครับ

และก็ถามอีกเรื่องนึงครับ ความสูงของรถซ้าย-ขวาข้างหลังไม่เท่ากัน ฝั่งขวา ล้อแทบจะเข้าไปในซุ้มล้อแล้วนิ้วสอดเข้าไปยังไม่ได้เลย แต่ในขณะที่ฝั่งซ้ายยังพอสอดนิ้วนึงได้
เคยเอารถขึ้นฮ๊อยก็ไม่เจอสาเหตุครับ

ขอบคุณมากครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่