การรักษารากฟันต้องทำอะไรบ้าง ถึงจะเสร็จสิ้นการรักษาอย่างสมบูรณ์

กระทู้คำถาม
คือว่า ผมปวดฟันหน้ามากๆ เมื่อก่อนมันเคยผุผมก็ไปอุดแล้ว

ตอนนี้ผมปวดฟันมาก ฟันหน้า 1 ซี่

ไปหาหมอที่คลีนิก (คนละที่กะที่ไปอุด)

หมอบอกว่าต้องรักษารากฟัน ผมก็ถามหมอว่า ต้่องใช้เวลารักษานานแค่ไหน

หมอตอบว่า 1 เดือน ไปหาหมออาทิตย์ละ ครั้ง ก็เท่ากับไป 4 ครั้ง

แล้วผม ก็ถามว่า ค่ารักษาประมาณเท่าไร คุณหมอบอก 2000

ที่นี้ พอผมกลับมาบ้าน

ได้ลองเปิดหาข้อมูลดูในเนต เ็ห็นว่าคนอื่นรักษากันเป็นหมื่นเลยอะครับผม

ผมเลย สงสัยว่า ที่คุณหมอบอกว่า 2000 มันแค่ค่ารักษารากใช่ไหมครับ

แล้วหลังจากรักษารากฟัน มันต้องทำอะัไรอีกอะครับ

แล้วค่าใช้จ่ายรวมทั้งสิ้นมันประมาณเท่าไรอะ

กะัว่าไปหาหมอครั้งหน้าจะถามคุณหมออีกที

ปล. ผมจ่ายหมอไปแล้ว 800 ครั้งแรก T_T ตอนนี้ปวดฟันมากเลย อยากให้หายปวดไวๆ จัง ทรมานอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่