รักษารากฟันจนเสร็จสมบูรณ์ใช้เวลาประมาณกี่เดือนคะ คร่าวๆ

ฟันกรามใหญ่เราผุทะลุโพรงประสาท เลยมีทางเลือกคือรักษากับถอน เลยคิดว่าจะรักษารากฟันค่ะ และมีแพลนจะจัดฟันต่อ อยากทราบว่าระยะเวลาตั้งแต่เริ่มรักษารากฟันจนครอบฟัน ใช้เวลานานประมาณกี่เดือนคะ และมันเจ็บไหม😭 แล้วก็เราสงสัยนิดหน่อยค่ะ คืออ่านบางกระทู้ก็คือรักษาแล้วจัดฟัน จัดเสร็จค่อยครอบ มันสามารถทำได้ไหมคะ หรือครอบฟันเสร็จก่อนค่อยจัด อาจจะงงๆหน่อยนะคะเราเรียงคำไม่ค่อยถูก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่