การฝึกน้องหมา(ผู้)ฉี่ในถาด

กระทู้คำถาม

พอดีพึี่งไปรับน้องมาอยู่ด้วยค่ะ เป็นพันธุ์ ปั๊ก อายุแ่ึค่ 35 วัน ตอนนี้กำลังฝึกน้องให้ฉี่ในถาดอยู่ค่ะ
แต่เหมือนว่าจะยากเหลือเกิน เขาจะฉี่ลงบ้างไม่ลงบ้าง ตื่นนอนมาก็จะมึนดม ๆ แล้วก็ฉี่เลย
ต้องคอยจำไปไว้ในถาด บางทีเห็นเขาเดินดม ก็รีบจับไว้ในถาด บางทีก็เห็นเดินเข้าไปเอง
เลยอยากถามว่าจะฝึกอย่างไรให้เขาเข้าถาดทุกครั้ง รวมทั้งเวลาอึด้วยอ่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่