เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เครียดกับความเชื่องของกระต่าย

กระทู้คำถาม
คือผมเลี้ยงกระต่ายมาัวหนึ่งได้สามปีล่ะครับ ผมเอาเขาออกมาวิ่งเล่นในสวนบ่อยๆเกือบทุกวัน ให้อาหาร ให้น้ำ ให้ขนม ลูบตัว ลูบหัว

แต่น้องก็ยังเหมือนพยายามหนีผมขณะอุ้ม โดยการพยายามกระโดดหนี ซึ่งผมค่อนข้างมั้นใจว่าตัวเองก็อุ้มได้ถูกวิธี

และเวลาจะอุ้มน้องออกจากกรง น้องก็หลบไปที่มุมและมีเสียงร้องเหมือนกลัว โดยผมเข้าใจว่ากระต่ายจะส่งเสียงต่อเมื่อมันไม่ไหวแล้ว ทนไม่ไหวไรประมาณนี้

ผมก็ไม่ได้คาดหวังให้เขาเชื่องเรียกแล้วมาหาเหมือนสุนัขหรอกครับ

เพียงแต่อยากให้เขารู้สึกไม่กลัว ไม่หนี หรือมาคลอเคลียบ้าง นิ่งๆให้ถ่ายรูปได้ ไรประมาณนี่อ่าครับ

ผมกะลังจะตัดสินใจรับน้อง HL มาใหม่อีกตัว แต่ยังไงผมก็จะเลี้ยงน้องเท็ดดี้แบร์ของผมให้ดีเหมือนเดิมครับ

หวังว่าสักวันเขาจะเชื่องกว่านี้ T T

ใครมีวิธีเคล็ดลับดีดีแนะนำผมหน่อยนะครับเศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่