หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ต้นทุนการทำข้าวถุง 5 กก.
กระทู้คำถาม
การบริหารจัดการ
งานขาย
เศรษฐกิจ
ไม่ทราบว่าใครพอมีข้อมูลมั้ยครับว่า จากข้าวสารที่สีเรียบร้อยแล้ว ไปจนถึงการเป็นข้าวถุงขนาด 5 กก.นั้น มีต้นทุนอะไรบ้าง
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ปิดบัญชี “ผลิตข้าวถุง 2.5 ล้านตัน” ทำรัฐขาดทุนโครงการจำนำข้าวเพิ่มอีก 3.7 หมื่นล้าน – โรงสีได้ไป 1.3 หมื่นล้าน
23 กรกฎาคม 2013 หลังจากที่มีกระแสข่าวพบสารเคมีตกค้างในข้าวบรรจุถุง อันสืบเนื่องจากนโยบายตั้งราคารับจำนำข้าวสูงกว่าราคาตลาด ข้าวทุกเม็ดจึงหลั่งไหลเข้ามาจำนำกับรัฐบาล ขณะที่การระบายข้าวของกระทรวงพาณิชย
sycophant
TDRI เชื่อรัฐบาลจงใจวางระบบโครงการจำนำข้าวให้เละ เปิดทางทุจริตได้ง่าย
นักวิชาการทีดีอาร์ไอ แจง กมธ.เศรษฐกิจฯ วุฒิสภา เชื่อรัฐาลจงใจวางระบบโครงการจำนำข้าวให้เละ วางระบบบริหารจัดการ การอนุมัติ และระบบข้อมูลแบบแยกส่วน ไร้ศูนย์ข้อศูนย์ ทำงานไม่มีการคานอำนาจทำให้สามารถเปิดช่
สมาชิกหมายเลข 872122
กำลังต่อแถวจ่ายเงิน โดนลัดคิวเหมือนไม่เห็นตัวตน อัดอั้นตันใจมากกก ขอพื้นที่ระบาย
เรื่องมันเป็นแบบนี้ คิวข้างหน้าเป็นลูกค้ารถเข็น ส่วนเราเป็นคิวถัดไปที่มือซ้ายถือตะกร้า มือขวาอุ้มถุงข้าว 5 กิโล ที่ถือตะกร้าเพราะตอนแรกไม่ได้ตั้งใจจะซื้อข้าว ตอนที่ลูกค้าข้างหน้ากำลังอยู่ในขั้นตอนจ่
สมาชิกหมายเลข 7265802
"ทำไมคนไทยซื้อข้าวถุงแพง"
สวัสดีทุกท่านนะครับ วันนี้ วันที่5 เดือนพฤศจิกายน 2559 วันนี้ผมอ่านข่าว ฐานเศรษฐกิจ คำตอบว่า "ทำไมคนไทยซื้อข้าวถุงแพง" นี้เป็นโครงสร้างที่ทำให้ราขาข้าวถุงแพง ผมอ่านเจอตรงที่ว่า "
สมาชิกหมายเลข 2189944
ถ้าทำข้าวถุงดูดอากาศเป็นถุงสี่เหลี่ยม 1 กก ต้นทุนต่อถุงกี่บาท ต้องยื่นจดทะเบียนผู้ค้าที่ไหน ?
อยากลองทำข้าวสารถุงสี่เหลี่ยม 1 กก ที่ดูดอากาศออกทั้งหมด แบบที่ขายตามห้าง ต้นทุนต่อถุงกี่บาท ใช้การออกแบบโลโก้ยี่ห้องเอง ปริ้นเอง และต้องไปยื่นจดทะเบียนการค้าหรือเปล่า หรือทำขายได้เลย ขอบคุณครับ
สมาชิกหมายเลข 1483502
SDGs — โครงการขุดคลอง 200000 กิโลเมตร
สุขวิชโนมิกส์: SDGs — โครงการขุดคลอง 200000 กิโลเมตร บทคัดย่อ โครงการขุดคลอง 2 แสนกิโลเมตรของฯพณฯ สุขวิช รังสิตพล เป็นโครงการพัฒนาขนาดใหญ่ที่มุ่งสร้างระบบการขนส่งทางน้ำเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในก
สมาชิกหมายเลข 8826121
เบื่อ....พรรคเพื่อไทย กับ ปัญหาเรื่องข้าว
เห็นบรรดา ร.ม.ต พาณิชย์ และรัฐมนตรีที่เกี่ยวข้อง ตอบคำถามเรื่องข้าวแล้ว อนาถใจจริงๆ ตัวเลขมีไม่กี่ตัวแต่ไม่มีปัญญาชี้แจง ปล่อยจนเป็นปัญหาบั่นทอนเสถียรภาพรัฐบาล ปรับ ค.ร.ม ครั้งหน้า นายก ช่วยไล่ไปให้
cnck
ซื้อข้าวแพงหน่อย แต่ชาวนาลืมตาอ้าปากได้ ผมเอาครับ!!!!!
ลองประมาณการดูคร่าวๆ ชาวนาขายข้าวให้พ่อค้าข้าว ได้เงิน 7000.-/ตัน ชาวนาขายข้าวให้ บก.ได้เงิน 15000.-/ตัน ผู้บริโภคซื้อข้าวทั่วไปตามท้องตลาดราคา 175.-/ถุง 5 กก. ผู้บริโภคซื้อข้าวลายจุด ราคา 200.-/ถุง
สมาชิกหมายเลข 2185500
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
การบริหารจัดการ
งานขาย
เศรษฐกิจ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ต้นทุนการทำข้าวถุง 5 กก.