ไม่เก่งอังกฤษ จู่ๆไปเรียนคอร์ส IELTS จะได้ผลไหม?

ผมเอง Reading กับ Listening พอจะโอเคอยู่  
แต่ Speaking กับ Writing ห่วยครับ (gramma ก็แย่ -*-) ไม่ทราบว่าถ้าไปเรียนคอร์ส IELTS ที่เค้าโฆษณากันมันจะเวิร์กหรือเปล่า

ผมต้องการคะแนนสัก 6.5  ขอคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์สอบ IELTS หน่อยครับ ว่าไปเข้าคอร์สหรือศึกษาเอง รบกวนแชร์หน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่