เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Samsung Galaxy Note ใช้ Power Bank ตั้งแต่กี่ mAh ดีครับ

Samsung Galaxy Note ใช้ Power Bank ตั้งแต่กี่ mAh ดีครับ

ยี่ห้ออะไรเวิร์คสุดครับ
เท่าที่ดูมา มีแต่คนบอก Yoobao
แต่ในเชียงใหม่ไม่มีขายเลย อยากรู้ว่าร้านไหนขายบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เนื่องจาก Galaxy Note ใช้ Battery 2500 mAh
ดังนั้นเราจึงควรต้องใช้ Power Bank ทีใหญ่กว่าครับ
ประมาณ 4000-5000 mAh ขึ้นไป ซึ่งยิ่งมาก ยิ่งดีครับ (ยิ่ง Charge ได้หลายรอบ)
แต่มันจะไม่สามารถ Charge ได้เต็มความจุของมันหรอกนะครับ ส่วนใหญ่จะได้ราวๆ 60-70%
ของความจุ Power Bank เช่น Power Bank ขนาด 4000 mAh จะ Charge Battery มือถือได้
4000 x 70% = 2800 mAh โดยประมาณครับ
ซึ่ง Power Bank ความจุสูงๆ ขนาดมันก็จะใหญ่ตามนะครับ (พกยากขึ้น Charge Power Bank นานขึ้น)
ก็แล้วแต่เราครับ ว่าอยากได้ขนาดไหน

ถ้าไม่มีขาย ลองสั่งทางร้านผมได้นะครับ ส่งฟรีทั่วประเทศครับ
http://tanmui.weloveshopping.com
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่