สอบถามวิธีกำจัดฝ้าในรถค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากทราบวิธีกำจัดฝ้าในรถ พอกดปุ่มละลายฝ้าแล้ว ทำไมฝ้ายังมัวอยู่นานเลยค่ะ กว่าจะเคลียร์ให้กระจกใส
มีพี่ที่ทำงานแนะนำว่า อย่ากดปุ่มละลายฝ้าบ่อย มันจะไม่ดีกับฟิล์มติดรถ บางคนบอกว่าให้เร่งแอร์ให้เย็นเยอะๆ หรือปิดแอร์แล้วเปิดกระจกรถเอาค่ะ

อยากทราบวิธีการกำจัดฝ้าในรถของเพื่อนๆ ที่ได้ผลเร็วด้วยค่ะ เพื่อนๆที่ขับมิราจเปงเหมือนกันรึป่าวคะ ฝ้าเกาะกระจกรถอยู่นาน เซ็งเวลาขับตอนฝนตกกะช่วงตอนค่ำค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่