++ พา Swift ไปลุยทางโหดที่ ปิล็อก ต่อด้วย สังขละ มาสบายๆ++

กระทู้สนทนา
มีคนชอบบ่นว่า Swift Eco มันเล็ก ขับขึ้นเขาไม่ค่อยได้ กำลังไม่ดี โน้น นี่ นั้น
สิ้นปีผมเลยเอาเจ้า Swift Eco ไปลุยมาซะเลย
จาก กทม ไป จ.กาญจนบุรี เป้าหมาย อช.ทองผาภูมิ ต่อด้วย เหมืองปิล็อก
นอน อช.ทองผาภูมิ ๑ คืน จากนั้นลงมานอนที่ อช.เขาแหลม อีกคืน

เช้าวันที่สองขับขึ้น สังขละ... ทั้งคนทั้งรถทั้งของหลังรถเต็มพิกัด

ทั้งสามวันไปกลับ ทางเข้าเหมืองปิล็อก ถนนแย่มากๆ แต่ก็ขับได้สบายๆ ช่วงล่างเอาอยู่
ทางขึ้นลงสังขละ ดีบ้าง แย่บ้าง สลับกันไป แต่ทางชันมาก เจ้า Swift ก็ขึ้นลงสบาย ไม่อืด..
เกียร์ L กำลังดีมาก รอบเครื่องอยู่ที่ประมาณ 2500 รอบ

แถมเจอเพื่อนร่วมทาง Swift สีเทาเข้ามาทักทายอีก (ที่สังขละ)
ก็เลยคุยกันว่า ไม่เห็นมันจะอืดตรงไหนเลย แต่ทำไมมีแต่คนบอกว่า ขับไม่ได้ขับไม่ไหวบ้างล่ะ
ผมก็ขับได้ปกติแรงเยอะด้วยซ้ำไป ไม่เห็นมันจะเป็นเหมือนกับที่โดนเหน็บในเว็บเลย

ผมนั่งไปกันสามคน และของท้ายรถอีกเต็มๆ
สรุปคือ วิ่งฉิวววว ครับ

ปล.ผมขับขึ้นไปบนปิล็อก และนอนที่ อช.ทองผาภูมิ ด้วยนะครับ
โดยไม่ได้จอดไว้ข้างล่างแล้วนั่งรถคันอื่นขึ้นไป
ระยะทางไปกลับทั้งหมด 1040 กม.พอดี
แสดงความคิดเห็น
Preview