PHP รับค่าจาก JavaScript โดยไม่ผ่าน $_GET[''] หรือ $_POST[''] ได้มั้ยครับ

กระทู้สนทนา
คือผมต้องการเขียนเว็บ Query ข้อมูลจากฐานข้อมูลแต่ในกรณีที่เจอข้อมูลที่ซ้ำกัน 2 record ให้ผู้ใช้เป็นผู้เลือก ซึ่งต้องทำผ่าน JavaScript ใช้มั้ยครับ อย่างนี้ต้องทำยังไง รบกวนด้วยครับ

Example

public function getSubjID(txt)
    {
        var $sql = 'SELECT sub_id, sub_code, sub_name, sub_unit FROM subject WHERE sub_code = "' . txt . '";';
        $oMySQL = new MySQL();
        $oMySQL->ExecuteSQL($sql)
        if($oMySQL->iRecords > 1)
        {

<Script Language="JavaScript">

x = prompt("ข้อมูลซ้ำ!! กรุณาเลือกระหว่าง <?=$'oMySQL->aRawResults[0][2]'?> กับ <?='$oMySQL->$aRawResults[1][2]'?>");

</Script>

}
    }

แล้วจะเอา x ไปใช้ใน PHP ต้องทำยังไงน่ะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่