เดินทางอย่างไรต่อดีคะ ช้าไปมั้ยสำหรับนั่งรถไปต่อเรือ ทริปสมุย -เกาะพงัน 27-30 ธค 55 นี้

กระทู้สนทนา
ทริปสมุย -เกาะพงัน 27-30 ธค 55

ช้าไปมั้ยสำหรับนั่งรถไปต่อเรือ เข้าที่พักในวันที่ 27/12/55 นี้ ที่หาดเฉวง

กำหนดเเวลาเครื่องลงประมาณ บ่าย 3.35 นาที

ขอทราบการเดินทางต่อจากนี้ เราจะเดินทางอย่างไรต่อดีคะ เพื่อจะได้ถึงที่พักในวันนั้นเลยน่ะค่ะ  เราจองที่พักไว้ที่หาดเฉวงค่ะ

มีหลายกระทูบอกว่าเดินทางจากตัวเมือง ถึงท่าเรือนี่ก็ใช้เวลานานเกือบ 2 ชม.และนั่งเรือเข้าเกาะก็ร่วม 2 ชม  ถ้าเราลงเครื่องเวลานั้นกว่าจะถึงสมุยก็คงเย็นเลยและกว่าจะได้เข้าที่พักก็ดึกเลยใช่มั้ยคะ

ไม่อยากค้างคืนที่สุราษฎค่ะ เพิ่งไปครั้งแรกก็อยากจะเก็บบรรยากาศท้องทะเลให้ได้นานที่สุด และอยากจะให้ได้เข้าพักวันที่ 27 เลยค่ะ พอจะเป็นไปได้มั้ย รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview