สอบถามผู้รู้การขอสินเชื่อครับ?

สวัสดีครับ.. พอดีผมต้องการขอสินเชื่อในการซ่อมแซมบ้านครับ พอดีที่อยู่ปัจจุบันโดนไล่ที่ เลยต้องย้ายไปอยู่บ้านอีกที่ซึ่งซื้อไว้แล้ว แต่ต้องมีการซ่อมแซมอีกหน่อยเพราะไม่เคยไปอยู่เลย เข้าเรื่องเลยคือว่า ผมต้องการขอสินเชื่อมาซ่อมแซมบ้านเป็นจำนวนเงินประมาณ 3 แสนบาทครับ ส่วนต้วรายได้ผมตอนนี้อยู่ที่ 15,000 บาท ทำงานมาประมาณ 5 ปี รับเงินเดือนเป็นเงินสดครับ แต่อาศัยเอาเข้าบัญชีเอง มีหนี้สินผ่อนสินค้าผ่อนประมาณเดือนละ 2,500 บาทครับ นอกนั้นไม่มีอะไรแล้ว ส่วนบ้านตอนนี้พ่อเป็นเจ้าของครับ ก็ยังผ่อนอยู่ตกเดือนละ 17,000 บาท ราคาบ้านประมาณ 1,900,000 ครับ อยากสอบถามว่าควรขอกับธนาคารไหนดี? หรือที่ไหนดี? ครับ ที่มีโอกาสผ่านได้ เพราะพ่อเคยทำเรื่องแล้ว แต่ด้วยความที่มีหนี้บัตรเครดิต+ค่าผ่อนบ้าน ทางธนาคารเห็นว่าไม่น่าจะมีความสามารถผ่อนสินเชื่อได้ พ่อเลยทำไม่ได้ครับ ขอบคุณมากครับ Facepalm

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่