[CR] : : : ออกไปสูดอากาศบริสุทธิ์หน้าฝน ณ เมืองน่าน ^^ : : :

กระทู้รีวิว
สวัสดีครับ วันนี้ผมจะพาเพื่อนๆไปเที่ยวจังหวัดเล็กๆทางภาคเหนือ ที่มีชื่อว่าจังหวัด “น่าน”  ครับ ซึ่งจุดเริ่มต้นของทริปนี้เกิดจาก ผมได้เห็นรีวิวคนไปเที่ยวหน้าฝน โดยการไปถ่ายรูปทุ่งนาสีเขียวๆทางภาคเหนือ  ซึ่งในความรู้สึกของผมรู้สึกว่ามันสวยมากๆ  จนเกิดคำถามในใจว่า “สถานที่จริงมันสวยแบบนี้จริงหรอวะ??  หรือว่าคนที่รีวิวเค้าถ่ายรูปสวยวะ? ” จากนั้นผมก็ต้องหาคำตอบให้ตัวเองด้วยการไปให้เห็นกับตา จึงเป็นสาเหตุของทริปนี้เกิดขึ้นมาครับ

ทริปนี้ผมจะไม่ได้รีวิวอะไรมากมายว่าต้องเดินทางอย่างไร หรือว่าไปพักที่ไหนนะครับ ผมจะเน้นภาพประทับใจที่ผมได้ไปในทริปสั้นๆทริปนี้ ถ้าพร้อมแล้ว ตามผมไปเที่ยวกันได้เลย!!! อมยิ้ม01อมยิ้ม01

แว้บมาที่ดอนเมือง สายการบินสมัยนี้สะดวกสบาย เช็คอินผ่านแอพก็ได้ #ชีวิตดี้ดี  ^^

ผมเดินทางด้วยไฟลท์ช่วงบ่ายๆ เพราะว่าตอนนั้นเป็นโปรโมชั่น 5555+ เวลาไม่ค่อยดีมากแต่ก็ไม่เป็นไรครับ ไปทริปนี้ไม่ได้กะจะไปทำอะไรมากมายอยู่แล้ว เน้น slow life อมยิ้ม16
  และแล้วระหว่างรอที่ gate ไม่รู้จะทำอะไร จัด selfie สักรูปเค้าล้อเล่น

เช็คเวลาหน่อยว่าใกล้จะได้เดินทางรึยัง??

เอาล่ะ ได้เวลาเดินทางกันแล้วครับ!!! Let’s go!!!

สำหรับผู้ที่ใช้บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพแอร์เอเชีย  สามารถใช้บริการเครื่องดื่มบนเครื่องที่ราคาไม่เกิน 60 บาทได้ฟรีเลยนะครับ !! ย้ำครับ ว่าฟรี!!

ก่อนจะลงจากเครื่องแอบถ่าย แอร์โฮสเตส กำลังทำงานอย่างตั้งอกตั้งใจ

และแล้วเราก็มาถึงจังหวัดน่านกันแล้ววววววววว  นี่คือหน้าตาของสนามบินน่านครับ

เราใช้เวลาในการเดินทางประมาณ 1 ชม.ครับ หันหลังกลับไป เจอรูปนี้สวยมากเลยต้องเก็บรูปไว้สัก shot

แล้วเราก็เข้ามาในอาคารผู้โดยสาร ดูกว้างขวาง สะอาดสะอ้าน ดีครับ

ออกจากสนามบินปุ๊บ ไม่พูดพร่ำทำเพลง มุ่งหน้าไปสถานที่เที่ยวแห่งแรกของเรากันเลยยยยย แล้วก็มาถึงที่ วัดพระธาตุเขาน้อย จังหวัดน่าน ได้เห็นวิวแบบนี้ตอนพระอาทิตย์ตก  ฟรินนนนคับ

รอให้มืดสักหน่อย กดอีกสักรูป

หลังจากนั้นก็กลับเข้าที่พัก จบวันแรกของการเดินทางอย่างรวดเร็วครับ
ชื่อสินค้า:   จังหวัดน่าน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่