ขอคำแนะนำการทำฟรุ๊ตเค้กค่ะ..

สวัสดีค่ะ.ตามหัวข้อเลยน่ะค่ะ คือเห็นสูตรฟรุ๊ตเค้กหลาย ๆ สูตรก็นึกอยากจะทำให้ลูก ๆ ทานค่ะ (ลูก 2 และ 4 ขวบ)  แต่..ในสูตรมีเหล้ารัมด้วย เลยอยากจะขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยค่ะ..
1.  เปลี่ยนจากเหล้ารัมเป็นอะไรแทนได้บ้างค่ะ
2.  หรือถ้าจะเป็นเหล้ารัมผสมน้ำเปล่าเพื่อให้เจือจางและให้ได้อัตราส่วนตามสูตรจะได้ไหมค่ะ (แต่ที่บ้านมีแต่เหล้ารัมของไทยน่ะค่ะ.)
3.  หาซื้ออบเชยกับลูกจันทร์ป่นไม่ได้ ถ้าไม่ใส่จะเสียรสชาติมากไหมค่ะ

ยังไม่เคยทำฟรุ๊ตเค้กมาก่อนเลยค่ะ..ไปไม่ถูกทางจริง ๆ ..ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่