มากินหมูแดงด้วยกันไหมคะ?

กระทู้คำถาม
เมื่อวานทำบะหมี่เกี๊ยวหมูแดงโดยแบ่งหมูแดงไว้ส่วนหนึ่งเพื่อทำข้าวหมูแดงวันนี้ หมักหมูด้วยผงทำหมูแดงโลโบ้ แต่เติมน้ำมันหอยซีอิ๊วขาว  พอเอาหมูไปย่างก็เอาน้ำหมักมาตั้งไฟ พอเริ่มเดือดก็ใส่น้ำตาล ถัวลิสงคั่วแล้วบด งาขาวคั่ว ชิมตามชอบค่ะ อุ๋ยไม่ได้ตวงเครื่องปรุงชิมไปเติมไปจนกว่าจะได้รสที่ชอบค่ะ

อันนี้คือหมูแดงที่เข้าเตาอบเสร็จแล้ว

อันนี้บะหมี่เกี๊ยวหมูแดง ถ้วยเล็กแบบแห้ง ถ้วยใหญ่น้ำขลุกขลิก

ส่วนอันนี้ข้าวหมูแดง

ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยบอกว่าเขียนผิด อุ๋ยแก้เรีบยร้อยแล้วค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่