[CR] แปลงโฉม มะเขือเทศ ให้กลายเป็นน้ำพริกสุดแสนอร่อย

น่าตาเป็นไงบ้างคะ พอใช้ได้มั้ยคะ  รับรองความอร่อยแน่นอนคะ่  ดูแล้วอย่าลืมเอาไปทำให้คนที่บ้านทานด้วยน้าาาาา  

บางคนอาจจะบอกว่า  ใช่น้ำพริกอ่องหรือเปล่า บอกได้คำเดียวว่าไม่ใช่ค่ะ  ส่วนประกอบอาจจะมีมะเขือเทศที่เหมือนกัน
แต่แอร์รับรองได้เลยค่ะ ว่ารสชาติความหอม ไม่เหมือนกันแน่นอนคะ่  สูตรแบบโบราณที่ยายทำให้ทานก็จะเอามะเขือไปเผาก่อนนะคะ
ซึ่ง แอร์ลองทำแล้วกลิ่นไหม้ๆ จะทำให้เวลากินแล้วรู้สึกเบื่อและเลี่ยน ในความรู้สึกส่วนตัวนะคะ เลยลองแบบไม่ต้องเผาดู รู้สึกว่าจะทำให้หอมกว่าซะอีก
อันนี้ก็งงเหมือนกัน สรูปว่า สูตรที่จะลงต่อไปนี้  อร่อยแน่นอนคะ่ ลองเอาไปลองทำดูนะคะ เป็นน้ำพริกที่แอร์ชอบมากที่สุดค่ะ อีกอย่างไม่มีพวกเนื้อสัตว์ด้วยนะคะ สำหรับบางคนทานมัง และสำหรับคนที่ไม่ชอบทานมะเขือเทศ  ลองทำดูนะคะ อาจจะเปลี่ยนใจมาชอบก็ได้จ่ะ  

ในสูตรแอร์ใส่พริกแค่นี้นะคะ ถ้าหากใครไม่ทานเผ็ดมาก สามารถลดปริมาณพริกได้นะจ๊ะ ^^

ชื่อสินค้า:   น้ำพริกมะเขือเทศ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่