สิ่งแปลกปลอมใน "แคมปัส ช็อคโกดริ้งค์" พึงระวังโดยเฉพาะท่านที่ให้เด็กๆ ดื่ม

สวัสดีค่ะ จขกท ได้รับการขอความช่วยเหลือจากน้องสาวที่ซื้อ "แคมปัส ช็อคโกดริ้งค์" มาดื่ม
ให้ช่วยโทรติดต่อบริษัทที่ผลิต/จัดจำหน่าย (เพราะเค้าไม่สะดวก) ให้แจ้งเกี่ยวกับสิ่งแปลกปลอม
ที่คิดว่า ไม่ควรมีในแคมปัส ช็อคโกดริ้งค์ค่ะ เพราะเค้าไปซื้อมาดื่ม แล้วเจอ "สิ่งนี้" เค้าดื่มไปแล้วค่อนกล่องค่ะ
รู้สึกรสชาติ แปร่งๆ ขมๆ เปรี้ยวๆ ก็งงๆ หยุดดื่ม เปิดกล่องเพราะเอะใจ แล้วก็มาเจอ "สิ่งที่ว่า" เห็นแล้วช็อค
ก็พะอืดพะอมค่ะ รู้สึกคลื่นไส้ อาเจียน แล้วก็ไปอาเจียนค่ะ เดี๋ยวจะเล่ารายละเอียดอีกทีนะคะ

จขกท ก็โทรแจ้งบริษัทตามหมายเลขข้างกล่อง เพราะไม่มีช่องทางอื่นให้ติดต่อ คือ 02 367-1111
ตั้งแต่ชม.แรกที่เกิดเหตุการณ์ค่ะ  (จริงๆ ก็ไม่แน่ใจว่า เบอร์ที่อยู่บนกล่องจะเป็นช่องทางที่ถูกต้องรึปล่าวค่ะ
เพราะเห็นอยู่ภายใต้ หัวข้อ จัดจำหน่าย ก็เข้าเว็บไซต์ค้น ทั้งกูเกิ้ล ทั้ง bing ว่า การแจ้งร้องเรียนอะไรพวกนี้
ของผลิตภัณฑ์นี้ หมายเลขตรง คือ อะไร ก็หาไม่เจอค่ะ)

โทรไปเบอร์ดังกล่าว กด 0 เอย หมายเลขที่ระบบอัตโนมัติบอกให้ทำ จนเหนื่อย เป็นสิบนาที ก็ได้ฟังข้อความว่า
บริษัทงดให้บริการในวันนั้นค่ะ (เสาร์ที่ 22 พ.ย.) ให้ติดต่อมาเวลาทำการ  จขกท ก็รอจนวันนี้คะ จันทร์ที่ 24 พ.ย.
โทรไปอีกค่ะ ประมาณ 10.00 น. รอจนได้พูดสายกับเจ้าหน้าที่ ก็บอกว่า "สวัสดีค่ะ ดิฉันมีเรื่องจะร้องเรียนเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์
แคมปัส ช็อคโกดริ้งค์ ไม่ทราบขอเรียนสายกับเจ้าหน้าที่ท่านใดได้คะ" ผุ้รับสายก็บอก"รอสักครู่ค่ะ" แล้วก็โอนสาย
ต่อไปค่ะ ดิฉันพูดประโยคข้างต้นๆ ซ้ำๆ กับเจ้าหน้าที่ 2-3 ท่านค่ะ แล้วก็สายก็ถูกพักสาย ดิฉันก็รอๆ ไปเรื่อยๆ
จนสัญญาณแจ้งมาในโทรศัพท์ว่า " ไม่สามารถติดด่อหมายเลขนี้ได้ อะไรประมาณนี้ค่ะ บอกทั้งภาษาไทยและอังกฤษ"
รวมๆ แล้วรอสายก็สิบนาทีมั้งคะ ระบบก็ถูกตัด

ดิฉันว่าจะสอบถามทางบริษัท (เก็บหลักฐานบรรจุภัณฑ์และใบเสร็จรับเงินไว้ เพราะต้องการให้มีการดำเนินการตรวจสอบสินค้า
หากมีปัญหา จะได้ทำการเรียกคืนสินค้า ก่อนที่จะทำความเสียหายให้กับสุขภาพของผู้ดื่ม) แต่ก็สับสนว่า บริษัทไม่สนใจเหรอคะ
เลยคิดว่า น่าจะมาโพสเตือนผู้บริโภคด้วยกันเองทางเว็บบอร์ดสาธารณะละกันค่ะ ในประเทศไทย มันท้อแท้นะคะ ที่ต้องมาระวัง
ภัยจากมาตรฐานผลิตภัณฑ์ที่ไม่ได้คุณภาพ

มาดูกันดีกว่าค่ะ ว่าสิ่งที่ครอบครัวดิฉันคิดว่ามันไม่น่าอยู่ใน "แคมปัส ช็อคโกดริ้งค์" หน้าตาเป็นยังไง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่