ไม่คิดว่าจะเจอสิ่งนี้ในกล่องน้ำมะเขือเทศดอยคำ

หลังจากอ่านรีวิวมากมากเกี่ยวกับน้ำมะเขือเทศดอยคำว่าดีนักหนา ก็เลยคิดจะเริ่มลองกินค่ะ แม้รสชาติจะขมขื่นบ้างก็ทนกินค่ะ
แต่คงไม่กินต่อไปแร้ว กล่องแรกก็เจอของเด็ดค่ะ
น้ำมะเขือเทศดอยคำกล่องใหญ่ที่ซื้อมาจาก lotus ค่ะ
ก็กินวันละแก้วมา 2-3 วันแล้วจนวันนี้ เห็นว่าเหลือไม่เยอะแล้ว ก็ลองเขย่ากล่องดูเหมือนมีอะไรบางอย่าง เทเท่าไหร่ก็ไม่ออก
เลยจัดการตัดกล่องค่ะ ตัดกล่องมาแล้วเจอสภาพของกล่องภายในแถวๆ ฝาเทเป็นแบบนี้ค่ะ

แต่ก็ยังไม่ได้ทำให้อึ้งเท่ากับสิ่งที่เท ออกมา

ไม่รู้ว่ามันคืออะไร แต่เป็นเมือกๆ หนาประมาณเกือบเซนค่ะ และขนาดกว้างเท่ากับกล่องพอดี

เลยอยากเตือนเพื่อนๆ ชาวพันทิพที่กินน้ำมะเขือเทศยี่ห้อนี้ค่ะ
บอกตรงๆ ไม่กล้าซื้อกินอีกแล้วค่ะ
ประกาศ
เรียนเพื่อนสมาชิก ทางบริษัท ดอยคำผลิตภัณฑ์อาหาร จำกัด ขอชี้แจงรายละเอียดในประเด็นดังกล่าว ตามไฟล์เอกสารที่แนบมานี้ ค่ะ

จดหมายชี้แจง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่