ทำไม DEADLIFT ถึงต้องคว่ำแขนข้างนึงหงายแขนข้างนึง แล้วคว่ำแขน2ข้างได้หรือไม่

กระทู้สนทนา
ผมเล่นเวทมาปีกว่าเข้าปีที่2 พึ่งจะมาชอบการเล่น พวก เดทลิฟ กับสควอท เมื่อ 3 เดือนที่แล้ว
เพราะพึ่งรู้ว่า การเล่นเวทเราพัฒนาช้ามากเพราะเล่นแต่ส่วนบน
แล้วการเล่นเวทส่วนบนไม่เล่นขามันดูตลกมาก คนทีฟิตเนสผม ชอบเล่นแต่ส่วนบนไม่มีใครขาใหญ่ซักคน
ตัวใหญ่ไหล่กว้างแต่ขาเท่าตะเกียบ
ผมเล่นเดทลิฟก็ยกน้ำหนักได้ไม่เยอะ มาก เล่นแบบปิรามิดเพิ่มน้ำหนักขึ้นเรื่อยๆ แต่ผมชอบจับแบบคว่ำมือ2ข้าง
แล้วมันต่างๆกับ กับแบบคว่ำข้างหงายข้างยังไงครับ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่