โดนนิติบุคคลหมู่บ้านจัดสรรฟ้องหนี้ค่าส่วนกลาง คิดเบี้ยปรับร้ออยละ 10 ต่อเดือนทบต้นทบดอก ทำไงดีครับ

เนื่องจาก ผมค้างค่าส่วนกลางหมู่บ้านจัดสรร เดือนละ 500 บาท เป็นเวลา 23 เดือน เป็นเงินที่ค้างจริงจำนวน 11500 บาท

แต่ทางนิติบุคคล คิดเบี้ยปรับ แบบทบต้นทบดอก ร้อยละ 10 ต่อเดือน เป็นยอดค้างชำระ 43748.66 บาท

ศาลนัดไกล่เกลี่ย ผมควรทำเช่นไรดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่