สอบถามเรื่องไส้กรอกหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คืออยากทราบว่า ไส้กรอกที่รูใหญ่มีชีสตรงกลางไหลเยิ้มออกมา มีของยี่ห้ออะไรบ้างครับที่ราคาไม่แพงเท่า CP พอดีอยากจะหาซื้อมากินแต่ไม่รู้ว่ามันเป็นของอะไรครับ (เคยกินแล้วมันอร่อยดีครับแต่ไม่กล้าถามแม่ค้า) ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จำไม่ค่อยได้นะครับ
แต่คุ้นๆว่าสมัยหลายปีก่อนช่วงหนึ่งผมชอบซื้อของ JPM มั๊ง จากบิ๊กซีมากิน (ถ้าจำยี่ห้อผิดขออภัยครับ พอดีไม่ได้กินหลายปี ^^")
เป็นยี่ห้อเดียวกับที่ใช้ในปั๊ม Jet สมัยก่อนที่จะขายกิจการ (ยุคที่ minimart ปั๊ม Jet ดังๆ)
ผมว่าใช้ได้อยู่นะ...รสชาติไม่เหมือน CP แต่ผมให้ว่าระดับรสชาติเดียวกัน ส่วนชีสก็เยอะดี

หมายเหตุ...
มีคนขายโตเกียวเจ้าหนึ่งที่สีลม ไม่รู้ใช้ไส้กรอกยี่ห้ออะไร แต่อร่อยดี แค่โตเกียวไส้กรอกชีสอันละ 10 บาท แสดงว่าต้นทุนต้องถูกกว่านั้นมากแน่เลย
(เจ้านี้ไส้กรอกสีปกติ ไม่แดงจนน่ากลัว เจ้าอื่นๆแถวนั้นแดงเกิ๊น)
อยากรู้ยี่ห้อมาก แต่ไม่เคยกล้าถาม 555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่