มีฟักทองเยอะมาก เอามาทำอะไรทานดีคะ? ^^ ช่วยคิดเมนูหน่อยค่ะ

พอดีที่บ้านได้ฟักทองลูกโตๆมาเยอะมากเลยค่ะ
ก็ทยอยทานค่ะ แต่ไม่ได้ทานทุกวันนะคะ เดี๋ยวตัวจะเหลืองไปซะก่อน
เคยได้ยินว่าทานมากไปตัวจะเหลือง ^^
ฟักทองนึ่งทานเปล่าๆก็อร่อยดี ตอนนี้อยากลองทำเมนูอื่นๆดูบ้าง
เพื่อนๆแนะนำทีค่าว่า เอาฟักทองไปทำเมนูอะไรดี
จะเป็นเมนูเฮลท์ตี้ๆ คลีนๆ ก็ดีเลยค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่