[CR] Review : รีวิวร้าน "ผัดไทยประตูผี" (ทิพย์สมัยผัดไทย)

บอกตรง ๆ ว่า เบื่ออาหารเดิม ๆ ที่กินทุกวัน แต่ทำไงได้ นึกไม่ออกครับว่าอยากกินอะไร

วันนี้พอดีนึกถึงร้านทิพย์สมัยผัดไทยนี้ได้ เลยแวะไปกินอีกครั้ง เลยขอรีวิวให้ได้ชมร้านนี้กัน เผื่อใครยังไม่เคยไป จะได้เปลี่ยนบรรยากาศ ("บรรยากาศที่ร้อน" ให้กลายเป็น "บรรยากาศที่ร้อนและต่อคิวยาววววว"........อ๊าว สรุปจะรีวิวให้ร้านเขาดูดีขึ้นหรือแย่ลงเนี่ย 555 พูดซะถอดใจหลายคนเลย)

พอไปถึง ปรากฏว่า "วันนี้โล่งแฮะ" เหอๆๆ สนุกสิครับ ผมยิ่งเป็นประเภทความอดทนในการรอคิวต่ำถึงต่ำมากอยู่
เท่าที่ทราบมา ร้านนี้เปิด 17:00 - 03:30 น.
(แต่ช่วงเคอร์ฟิวแบบนี้ ผมก็ไม่ได้ถามร้านเขาครับว่าจะเปิด-ปิด ยังไง ถ้าไม่แน่ใจก็โทรถามก่อนได้ครับ)
02-221-6280

สถานที่ตั้ง
ตั้งอยู่แยกสำราญราษฏร์ (ชื่อแอบสะกดยากแฮะ) เยื้องวัดเทพธิดารามครับ

แผนที่ครับ

ชื่อสินค้า:   ทิพย์สมัยผัดไทย
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่