Renovate อาคารพาณิชย์เก่าเป็นร้านอาหาร

สวัสดีครับ นี่เป็นกระทู้ที่ 2 ของผมในเว็ปพันทิพผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขออณุญาติแท็กก้นครัวกับแกลเลอรีนะครับ ตอนหลังมีภาพถ่ายและอาหารครับ
คราวที่แล้วผมทำกระทู้รีวิวการเปลี่ยนอาคารพาณิชย์เป็นหอพักมาแล้วครั้งนึง
(กระทู้นี้ครับ http://pantip.com/topic/31950272)

คนถามกันมาเยอะก็ดีใจมากครับเลยมันมืออยากจะรีวิวงานเก่าที่เคยทำครับ อันนี้เป็นร้านเพื่อนผมครับ แต่ว่าให้ผมเขาไปทำร้านให้เขา
เช่นเคยครับ คอนเซปการออกแบบร้านคือต้องประหยัดแล้วก็แตกต่างสวยงามครับ ผมจะเล่าที่มาแบบคร่าวๆให้ฟังครับ
เพื่อนผมเป็นร้านดอกไม้อยู่ปากซอยทองหล่อครับ วันดีคืนดึตึกแถวข้างๆเกิดย้ายออกไป นี่แหล่ะครับจุดเริ่มต้น ^^
เพื่อนผมก็เลยได้ไอเดียไปขอเซ้งตึกนี้ครับ เพื่อมาทำเป็นเกสเฮ้าให้ฝรั่งเช่าครับ ก็เตรียมจะออกแบบแล้วแต่มันเปลี่ยนใจทีหลังมาเป็นร้านอาหารดีกว่า เพราะพี่สาวกลับจากเมกา เดิมเป็นพนักงานอยู่ร้านอาหารในเมกาอยู่แล้ว ได้เอาประสบการณ์มาใช้ในไทยก็คราวนี้ ผมจะพาไปชมสภพตึกเดิมอันแสนทรุดโทรมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่