ทำไมโลโก้แพนหางและแถบตัวหนังสือ THAI เครื่องที่ไถลออกนอกรันเวย์ของการบินไทยถึงต้องป้ายสีเพื่อปิดบังครับ ?

ดูภาพข่าวตอนกลางวันแล้วเพิ่งเห็น ที่สงสัยคือนี่เป็นหนึ่งในมาตรการสากลในการดำเนินการด้วยไหมครับ
และหน่วยงานด้านการตรวจสอบ สามารถอนุฐาตให้การบินไทยดำเนินการได้ด้วยไหมครับ ทั้งๆ ที่ออกข่าวว่า
สายการบินยังไม่สามารถเข้าไปดำเนินการใดๆ ที่ตัวเครื่องได้ (รวมทั้งสัมภาระผู้โดยสารตกค้าง)
จนกว่าจะมีการตรวจสอบอะไรซักอย่างในเบื้องต้นเสร็จสิ้นอ่ะครับผม อมยิ้ม19
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่