เรื่องนี้ต้องย้อนไปถึงสมัยเป็นนักเรียนกันเลยทีเดียว
ตอนนั้นเช่าหอพักอยู่ครับ และ ที่พักห่างจากมหาลัยประมาณ 10-15 นาที โดยการปั่นจักรยานแบบเรื่อยๆ ชิลๆ
ช่วงนึงที่ทำงานพิเศษเกี่ยวกับโรงงานผลิตข้าวกล่อง และ ขนมปัง จะได้ข้าวปั้นติดมือมา 2 ชิ้นเป็นประจำ
เพราะจะเป็นของตกเกรด หรือ ของเหลือ จะวางไว้ในโรงอาหาร ให้พนักงานหยิบได้ตามอัธยาศัย ช่วงนั้นเลยไม่ได้ทำกิน
แต่พอมาช่วงหลังๆ ก่อนจบ เป็นปีสุดท้าย ที่ต้องเร่งทำเล่มจบ ช่วงนั้นเลยผันตัวเองมาทำร้านอาหารญี่ปุ่นแทน
แต่ทางร้านนี้ ค่อนข้างจัดการดี วัตถุดิบเหลือ สามารถเก็บใช้ในวันต่อไปได้ ได้เรียนรู้ระบบต่างๆ มากมาย
เช่นการทำงานที่เป็นระบบ ขั้นตอการทำงานที่มีมาตรฐาน และ ได้เรียนรู้พวก เรื่อง 5ส กับ การลดความสูญเปล่าจากการทำงานโดยไม่รู้ตัว
แต่ข้อเสียคือ ห้ามนำอาหารออกมาโดยเด็จขาด
เกริ่นมาก็หลายบรรทัดเลยทีเดียว
อย่างที่ผมเล่าไป การเดินทางไปมหาลัย 10-15 นาที เพื่อเข้าไปทำนู่นนี่ให้ทันช่วง 8 โมงเช้า
ผมจึงต้องตื่นนอนประมาณ 6:50น. เพื่อ เตรียมอาหาร และ อาบน้ำเตรียมตัวไปมหาลัย
ผมเลนมีตารางตามนี้
6:50 ตื่นนอน
6:55 ทำอาหารเช้า (เมนูที่ผมกิน จ. - ศ. แทบทุกวันที่ไปเรียน)
เมนูสุดแสนง่าย คือ เอากะทะเทปล่อนขนาดเล็ก ตั้งไฟ ใส่น้ำมันเล็กน้อย พอร้อนก็ ต่อไข่ลงไป 1 ฟอง
พอไข่ขาวเริ่มสุก ก็เอาไส้กรอก อาราบิกิ ใส่ลงตามทอดไปเลย พอไข่เริ่มกิ่งสุกกึ่งดิบ
เอาฝามาปิด และ ดับไฟ หลังจากนั้น แกนัทโตะ (ถั่วเน่า) มาคนๆๆๆ เตรียมไว้
เบ็ดเสร็จ ผมใช้เวลาประมาณ 5 นาทีในการทำ ง่ายมากๆ ถ้ามีโอกาสลองไปทำดูครับ
7:00 อาบน้ำ แต่งตัว
7:30 คดข้าวใส่ถ้วย โรยถั่วเน่า ใส่ข้าว เปิดฝาอาหารที่ทำไว้ เปิดแก๊สอุ่นให้พอร้อน ราดโชยุนิดหน่อยลงในกระทะ
ให้โดนความร้อนเสียงฉ่าๆ ปิดแก๊ส แล้วก็กิน
จบขั้นตอนทำอาหารเช้าแบบง่ายๆ สุดๆ แล้ว ครับ ผมกินแบบนี้ทุกวันเลย อร่อย ง่าย อิ่มท้อง
7:40 ล้างของ
7:50 ออกจากบ้าน (กว่าจะถึงมหาลัย เข้าสายตลอด 10 - 20 นาทีเป็นประจำ 555+)
ต้นทุนค่าอาหาร (สำหรับผม ผมว่าไม่แพงนะ ผ่านมาหลายสิบปี ถ้าผมจำราคาผิด ขออภัย)
1.ข้าวสวย - ไม่รู้จะคิดยังไง เพราะซื้อถุงละ 5กก. หุงอุ่นในหม้อ อยู่ได้ที 2-3 วัน (แต่หน้าร้อน ไม่ควรปล่อยไว้นานขนาดนั้น)
ตีไปง่ายๆ 50 เยน ละกัน
2.ไข่ไก่ - ตอนนั้น ตกฟองนึง น่าจะ 20 เยน (คิดแบบแพงๆ ละนะ ตอนนั้นแผงละ ไม่เกิน 200เยน)
3.ไส้กรอก อาราบิกิ - 1 ถุง มี 5 ชิ้น 128 - 158 เยน แล้วแต่ช่วง
4.นัทโตะ (ถั่วเน่า) - ซื้อแพค 3 ชิ้น ราคา 138 - 168 เยน ต่อ ชิ้นละ 55 เยน
รวมๆ แล้ว 366 เยน โดยประมาณ (ที่ยังไม่รวมแก๊ส และ เครื่องปรุง เล็กน่อยหน่า อย่าไปหยุมหยิมเลยเนอะ)
ซึ่ง พอผมเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนผม บอกว่า "แพง" ใช้เงินเปลือง ผมนี่ ฮะ??? เลย ยังแพงอีกเหรอ?
สำหรับผม ผมว่าถูกแล้วนะนี่ ทำเองก็ประหยัดไปได้เยอะครับ จริงๆ นะครับ
สุดท้าย แล้ว คุณล่ะ อะไรที่อร่อยๆ ทำกินเองเป็นประจำ กินได้ทุกวัน แทบไม่เบื่อเลย คืออะไรครับ?
คุณจำได้ไหมว่า คุณทำมื้อเช้าอะไรง่าย อร่อยๆ เป็นอาหารประจำ ไว้กินตอนเช้าก่อนออกจากบ้านกัน??? (ยาวหน่อย)
ตอนนั้นเช่าหอพักอยู่ครับ และ ที่พักห่างจากมหาลัยประมาณ 10-15 นาที โดยการปั่นจักรยานแบบเรื่อยๆ ชิลๆ
ช่วงนึงที่ทำงานพิเศษเกี่ยวกับโรงงานผลิตข้าวกล่อง และ ขนมปัง จะได้ข้าวปั้นติดมือมา 2 ชิ้นเป็นประจำ
เพราะจะเป็นของตกเกรด หรือ ของเหลือ จะวางไว้ในโรงอาหาร ให้พนักงานหยิบได้ตามอัธยาศัย ช่วงนั้นเลยไม่ได้ทำกิน
แต่พอมาช่วงหลังๆ ก่อนจบ เป็นปีสุดท้าย ที่ต้องเร่งทำเล่มจบ ช่วงนั้นเลยผันตัวเองมาทำร้านอาหารญี่ปุ่นแทน
แต่ทางร้านนี้ ค่อนข้างจัดการดี วัตถุดิบเหลือ สามารถเก็บใช้ในวันต่อไปได้ ได้เรียนรู้ระบบต่างๆ มากมาย
เช่นการทำงานที่เป็นระบบ ขั้นตอการทำงานที่มีมาตรฐาน และ ได้เรียนรู้พวก เรื่อง 5ส กับ การลดความสูญเปล่าจากการทำงานโดยไม่รู้ตัว
แต่ข้อเสียคือ ห้ามนำอาหารออกมาโดยเด็จขาด
เกริ่นมาก็หลายบรรทัดเลยทีเดียว
อย่างที่ผมเล่าไป การเดินทางไปมหาลัย 10-15 นาที เพื่อเข้าไปทำนู่นนี่ให้ทันช่วง 8 โมงเช้า
ผมจึงต้องตื่นนอนประมาณ 6:50น. เพื่อ เตรียมอาหาร และ อาบน้ำเตรียมตัวไปมหาลัย
ผมเลนมีตารางตามนี้
6:50 ตื่นนอน
6:55 ทำอาหารเช้า (เมนูที่ผมกิน จ. - ศ. แทบทุกวันที่ไปเรียน)
เมนูสุดแสนง่าย คือ เอากะทะเทปล่อนขนาดเล็ก ตั้งไฟ ใส่น้ำมันเล็กน้อย พอร้อนก็ ต่อไข่ลงไป 1 ฟอง
พอไข่ขาวเริ่มสุก ก็เอาไส้กรอก อาราบิกิ ใส่ลงตามทอดไปเลย พอไข่เริ่มกิ่งสุกกึ่งดิบ
เอาฝามาปิด และ ดับไฟ หลังจากนั้น แกนัทโตะ (ถั่วเน่า) มาคนๆๆๆ เตรียมไว้
เบ็ดเสร็จ ผมใช้เวลาประมาณ 5 นาทีในการทำ ง่ายมากๆ ถ้ามีโอกาสลองไปทำดูครับ
7:00 อาบน้ำ แต่งตัว
7:30 คดข้าวใส่ถ้วย โรยถั่วเน่า ใส่ข้าว เปิดฝาอาหารที่ทำไว้ เปิดแก๊สอุ่นให้พอร้อน ราดโชยุนิดหน่อยลงในกระทะ
ให้โดนความร้อนเสียงฉ่าๆ ปิดแก๊ส แล้วก็กิน
จบขั้นตอนทำอาหารเช้าแบบง่ายๆ สุดๆ แล้ว ครับ ผมกินแบบนี้ทุกวันเลย อร่อย ง่าย อิ่มท้อง
7:40 ล้างของ
7:50 ออกจากบ้าน (กว่าจะถึงมหาลัย เข้าสายตลอด 10 - 20 นาทีเป็นประจำ 555+)
ต้นทุนค่าอาหาร (สำหรับผม ผมว่าไม่แพงนะ ผ่านมาหลายสิบปี ถ้าผมจำราคาผิด ขออภัย)
1.ข้าวสวย - ไม่รู้จะคิดยังไง เพราะซื้อถุงละ 5กก. หุงอุ่นในหม้อ อยู่ได้ที 2-3 วัน (แต่หน้าร้อน ไม่ควรปล่อยไว้นานขนาดนั้น)
ตีไปง่ายๆ 50 เยน ละกัน
2.ไข่ไก่ - ตอนนั้น ตกฟองนึง น่าจะ 20 เยน (คิดแบบแพงๆ ละนะ ตอนนั้นแผงละ ไม่เกิน 200เยน)
3.ไส้กรอก อาราบิกิ - 1 ถุง มี 5 ชิ้น 128 - 158 เยน แล้วแต่ช่วง
4.นัทโตะ (ถั่วเน่า) - ซื้อแพค 3 ชิ้น ราคา 138 - 168 เยน ต่อ ชิ้นละ 55 เยน
รวมๆ แล้ว 366 เยน โดยประมาณ (ที่ยังไม่รวมแก๊ส และ เครื่องปรุง เล็กน่อยหน่า อย่าไปหยุมหยิมเลยเนอะ)
ซึ่ง พอผมเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนผม บอกว่า "แพง" ใช้เงินเปลือง ผมนี่ ฮะ??? เลย ยังแพงอีกเหรอ?
สำหรับผม ผมว่าถูกแล้วนะนี่ ทำเองก็ประหยัดไปได้เยอะครับ จริงๆ นะครับ
สุดท้าย แล้ว คุณล่ะ อะไรที่อร่อยๆ ทำกินเองเป็นประจำ กินได้ทุกวัน แทบไม่เบื่อเลย คืออะไรครับ?