เราเรียนพิเศษกับเพื่อนอีก 2 คน ในวิชาวิทยาศาสตร์เพื่อสอบเข้าม.3 มันเป็นเนื้อหาติวสอบเข้าล้วนๆ เลย เรียน 2 ชม. ต่อสัปดาห์ ตกชั่วโมงละ 200 สัปดาห์หนึ่งก็ 400 เดือนหนึ่งก็ 2,000
ครูที่ติวเราก็ว่าดี แต่ไม่มั่นใจว่าเมื่อเทียบกับเนื้อหาที่แค่ทำข้อสอบเฉยๆ แล้วมันแพงไปรึเปล่า แถมตัวครูยังคิดค่าสถานที่เพิ่มเพราะไปขอบ้านคนรู้จักใช้พื้นที่สอน 100 บาท
เรียนพิเศษ 2,000บาท/เดือน แพงมั้ย?
ครูที่ติวเราก็ว่าดี แต่ไม่มั่นใจว่าเมื่อเทียบกับเนื้อหาที่แค่ทำข้อสอบเฉยๆ แล้วมันแพงไปรึเปล่า แถมตัวครูยังคิดค่าสถานที่เพิ่มเพราะไปขอบ้านคนรู้จักใช้พื้นที่สอน 100 บาท