หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
พ่อค้าแม่ค้าร้านอาหารในโรงเรียน
กระทู้คำถาม
ร้านอาหาร
โรงเรียน
สวัสดีค่ะเราอยากรู้มากๆเวลาเขาขายของกันในโรงเรียนแบบร้านอาหารในโรงเรียนอะค่ะทำไมถึงขายกันถูกจังราคาก็ชามจานละประมาณ 25-55 บาท เขาได้กำไรกันบ้างมั้ยคะ ช่วงนี้ของก็แพงขึ้นเรื่อยๆอีกด้วย
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ไส้อ่อนทอดสมุนไพร 🐖🍀
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้เช้าตื่นมาเข้าครัวทำ ไส้อ่อนทอดสมุนไพร ทานกับข้าวสวย แบ่งคนละชาม ให้พ่อกับน้องสาว วัตถุดิบ1. ไส้อ่อน 500 กรัม2. ข่า ตะไคร้ ใบมะกรูด กระเทียม3. ซอสหอยนางรม ซอสปรุงรส 2 ชต4. น้ำป
แมวสีเทาตุ่น
เข้มลงโทษเด็ดขาด ร้านอาหารสุวรรณภูมิขายแพงเวอร์ ชี้ เจอเกินราคาแค่ร้านเดียว!
จากกรณีมีการร้องเรียนว่า ร้านอาหารภายในสนามบินสุวรรณภูมิ ขายอาหาร กะเพราหมู ราคาจานละ 225 บาท ไข่ดาวฟองละ 60 บาท ข้าวเปล่า จานละ 55 บาท เมนูก๋วยเตี๋ยว ราคาชามละกว่า 200 บาทนั้น พล.อ.วิทวัส รชตะนันทน์
Dear Nostalgia
สอบถามหน่อยค่ะเกี่ยวกับร้านค้าอาหารในโรงเรียน ที่ไม่เหมือนกับตอนตกลงประมูลเลย เราร้องเรียนที่ได้คะ
สวัสดีค่ะเราเป็นแม่ค้าในร้านอาหารในโรงเรียนแห่งหนึ่งในนครปฐม เทอมนี้เป็นเทอมแรกที่ทางโรงเรียนได้มีการประมูลร้านค้าใหม่ จากเดิมที่ร้านเก่าเคยขายมา 25 ปี ด้วยค่าเช่าเดือนละ 500 บาท เมื่อเปิดประมูล หลายๆ
สมาชิกหมายเลข 1915499
ทิชชู่ที่ขายกันแพค 5 ชิ้น 25 บาท อันตรายไหม ถ้าสมมุติเอามาเช็ดหน้าหรือจานชามที่ใส่อาหาร
ทิชชู่ที่ขายกันแพค 5 ชิ้น 25 บาท อันตรายไหม ถ้าสมมุติเอามาเช็ดหน้าหรือจานชามที่ใส่อาหาร ทำไมถึงราคาถูกจัง แล้วมันเหมือนกับที่เราซื้อตามร้านสะดวกซื้อห่อละ 20 ไหมครับ
สมาชิกหมายเลข 1361058
😘🥔🎄🎅🧃🧀@@...(*_*)Cheese and Potato Pie/พายมันฝรั่ง(*_*)...@@😘🥔🎄🎅🧃🧀
😍🎄🥔🧀🍁วันนี้ขอนำเสอน Cheese and Potato Pie/พายมันฝรั่ง อาหารสุดอร่อยทำง่ายๆ ไม่ยุ่งยากเลยสักนิดหากใครที่ชอบกินมันฝรั่งบดและชีส ต้องลองทำ บ้านไหนมีเด็ก ๆ เมนูนี้ถือว่าเป็นเมนูที่น่ากินสำหรับเด็กๆ
สมาชิกหมายเลข 3902534
เมนูข้าวหมดหม้อของแต่ละท่านคือเมนูอะไรคะ 😊
จขกท. เชื่อว่าทุกต้องมีแหละ ที่ได้กินทีไรข้าวหมดหม้อโดยไม่รู้ตัว 😊😊
สมาชิกหมายเลข 8582056
ทำไมพวกน้ำชากาแฟเดี๋ยวนี้ขายกันแพงจังครับ
แก้วละ 60-70 บางที่ก็ร้อยกว่า แพงกว่ากินข้าวตามสั่งอีก ทำไมไม่ขายราคาถูกหน่อย แล้วเอากำไรจากจำนวนแก้วที่ขาย
สมาชิกหมายเลข 5511487
อยากจะถามทุกคนว่าเคยชอบหรืออยากจีบดาวTIKTokมั้ย
ผมอยากเล่าให้ฟังคือเรื่องมันมีว่าจะมีแอพพีเคชั่นอันนึงชื่อว่า TIKTOK หลายๆคนรู้จักเคยเล่นกันมาเยอะค้าบวันนั้นผมก็เล่นๆปกติจนผมไปเจอไลฟ์สดช่องนึงเป็นไลฟ์เกี่ยวกับมีแก๊งสาวประมาณ 4 คนได้ มีผญ.ผช.ประปนกั
สมาชิกหมายเลข 7536338
ถามเลย ! คุณคิดว่า ราคาอาหารจานเดียว ณ ปัจจุบัน ควรอยู่ที่เท่าไร จึงเหมาะสม ?
จากช่วงที่สองสามปีผ่านมา ค่าครองชีพได้แพงเพิ่มขึ้นไประดับหนึ่ง เรียกได้ว่าเป็นยุคข้าวยากหมากแพงก็พอได้ และไม่ว่า ค่าครองชีพ หรือ ค่าอาหาร จะแพงขึ้นด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่ อาจจะแพงเพราะ ค่าน้ำมันที่ส
สมาชิกหมายเลข 2602250
บทสรุปทริปที่ 138
บทสรุปทริปที่ 138🥰 หนุ่มพเนจรท่องไปตามฝัน🛣️🚌 พรุ่งนี้กลับบ้าน🙏 ปิดทริปที่ 138🥰 แม้จะน้อยกว่าที่แพลนไว้ แต่ก็มีความสุข ประทับใจทุกลาน⛺ 1️⃣บ้านไร่ชายน้ำ ด่านช้าง สุพรรณบุรี ลานกางเต็นท์ริมลำธารจากเขื่
สมาชิกหมายเลข 4116122
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ร้านอาหาร
โรงเรียน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
พ่อค้าแม่ค้าร้านอาหารในโรงเรียน