ตอนเช้าเดินไปตลาด สวนกับป้าที่เรารู้จักเลยทักทายว่าได้อะไรมากิน เค้าเลยโชว์ทุเรียนพันธุ์ชะนีให้ดูซึ่งหายากมากในตลาดแถวบ้านส่วนใหญ่จะเป็นหมอนทองครับ
เราเลยรีบไปสอยมา 1 ลูก กก. ละ 120 บาท หนัก 2.5 กก. ทั้งหมด 300 บาทถ้วนครับ
หลังจากกินก๋วยจั๊บเสร็จ
ก็ลงมือครับ พูที่ 1
พูที่ 2
และเเล้วก็......3
แบ่งให้พี่สาว 2 คนครับ
ปี้นี้เพิ่งกินทุเรียนหมอนทองไป 1 พูเอง เราชอบชะนี้มากกว่าครับ
ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ


"ชะนี" ที่เรารอคอย
เราเลยรีบไปสอยมา 1 ลูก กก. ละ 120 บาท หนัก 2.5 กก. ทั้งหมด 300 บาทถ้วนครับ
หลังจากกินก๋วยจั๊บเสร็จ
ก็ลงมือครับ พูที่ 1
พูที่ 2
และเเล้วก็......3
แบ่งให้พี่สาว 2 คนครับ
ปี้นี้เพิ่งกินทุเรียนหมอนทองไป 1 พูเอง เราชอบชะนี้มากกว่าครับ
ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ