หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ขนมชิ้นนี้ควรขายราคากี่บาท
กระทู้สนทนา
ขนม
ขนมไทย
ของหวาน
อาหารว่าง/ของทานเล่น
เพื่อนๆคิดว่าขนมเบื้องชิ้นนี้ราคา12บาท ถือว่าแพงหรือกำลังพอดีคะ เมื่อก่อนเราชอบกินชิ้นละ2-5บาท ชิ้นประมาณอันนี้แบ่งครึ่งคืออร่อยมาก
พอมาเจอชิ้นละ12บาท อยากกิน5อันก็รู้สึกว่าหรือฉันควรจะกินข้าวไปให้จบๆ เพราะราคาใกล้เคียงกันมาก งี้อ่ะค่ะ555
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
เดี๋ยวนี้เวลาทำอาหาร ขนม หรือกลับจากไปเที่ยวยังมีการแบ่งปันอาหาร ของฝาก กับบ้านใกล้เรือนเคียงกันอยู่ไหมคะ?
สมัยเด็กๆ จขกท. กับพี่น้อง จะได้รับหน้าที่ถือแกง หรืออาหาร ขนม ผลไม้ ที่แม่กับย่าทำ ไปให้บ้านใกล้เรือนเคียงประจำ และขากลับ มักจะได้รับอาหาร ขนม จากบ้านนั้นๆ ถือติดมือกลับมาด้วยเสมอ บ่อยครั้งที่ถูกเรี
สมาชิกหมายเลข 929079
"หมูส้ม -สามชั้นกับกระดูกอ่อนพายแก้ว "🐷🍚🧄🌿หมูส้มเปรี้ยวๆ ทำง่ายๆ ทอดกินอร่อยมาก ✌️🤤😋😃😄😁 🍽👍
"หมูส้ม -หมูสามชั้นกับกระดูกอ่อนพายแก้ว "🐷🍚🧄🌿หมูส้มเปรี้ยวๆ ทำง่ายๆ ทอดกินอร่อยมาก ✌️🤤😋😃😄😁 🍽👍 กท. นี้ คือ ทำหมูส้ม เปรี้ยวๆ ไว้ทอดกิน ผมใช้เป็น หมูสามชั้นกับกระดูกอ่อนพายแก้วมาทำหมูส้ม หมู
กานต์(วีระพัฒน์)
BufFeast Review :"The Map" บุฟเฟ่ต์โรงแรมในห้องอาหารสไตล์อาร์ทติส @โรงแรม มีสไตล์มิวเซี่ยม ประชาราชบำเพ็ญ 18
ช่วงครึ่งปีหลังนี้ โปรบุฟเฟ่ต์ของโรงแรมก็ผุดงอกขึ้นมาแข่งขันกันมาก ส่วนใหญ่ก็เน้นขายแพ็คเพจคู่ ไม่ก็กลุ่ม 3-4 คน ด้วยความที่ ณ ตอนที่ว่างนี้ มีแค่ผมกับแฟน ก็เลยไปหาบุฟเฟ่ต์โรงแรมกินสบายๆ แบบขายแพ็คคู
TheHeatBufFeast
เจอแล้วขนมเบื้องที่จริงใจ ^^
หลังจากเจอขนมเบื้องชิ้นละ12บาทแล้วรู้สึกว่าแพง จึงไปตามล่าหาชิ้นเล็กๆแทน ซึ่งกล่องนี้ราคา30บาท มีทั้งหมด12ชิ้น เราว่าโอเคเลย รสชาติก็ดีงาม กรอบอร่อยมากค่าา ปล.มีความสุขมากในวันหยุด แฮ่
เว่ยอู๋เซี่ยน
รีบหาใช้ เงินโครงการคนละครึ่ง ก่อนจะหมดเขต ทุกคนใช้กันไปเยอะรึยังคะ
เริ่มจากไปกินก๋วยเตี๋ยว ร้านอร่อย ร้านนี้ปกติคนก็เยอะ พอทีคนละครึ่งดูเหมือน คนจะยิ่งเยอะกว่าเดิม ต่อด้วยตลาดนัด ร้านนี้ขนมเค้าอร่อย และทำสะอาดมาก รับคนละครึ่งด้วย จัดไปให้เต็มที่ ข้า
เที่ยวสบายสบาย
เลือกนั่งร้านกาแฟไหนดี ระหว่าง ซื้อขนมร้าน "S" ไปนั่งกินร้าน "A" กับ ซื้อกาแฟร้าน "A" ไปนั่งกินขนมร้าน "S"
เนี่ย ๆ แอบลำบากใจ ตรงที่ จะหิ้วของร้านอื่น เข้าไปกินในร้านที่เรานั่ง แม้เราจะสั่งอะไรก็ตาม เราไม่รู้ว่า คนอื่น/พนง. จะมีมุมมองอย่างไรบ้าง คืองี้ค่ะ >> ร้าน S มีเมนูเครื่องดื่มที่..ไม่ป๊ะใจเรา(เ
สมาชิกหมายเลข 6493640
เค้กเป็นชิ้นที่ตักออกมาจากถามยาว ที่มาจาก ?
จีนไหม เคยเห็นขายในคลิปลักษณะเดียวกันเลย หรือเป็นปกติอยู่ ทำแบบนี้หลายประเทศ ยุโรปไรงี้ป่ะ อันตรายขนาดใด แง่วัตถุดิบ ครีมเทียม ครีมถูกไรเปล่า ราคาถูกกว่าในร้านเบเกอรี่ คาเฟ่ (ก็ต้องถูกกว่าแหละเพราะค่า
สมาชิกหมายเลข 7667621
ข้าวกล่องนี้เปลี่ยนความคิดของเราเพียง5 นาที❗❗
" ข้าวกล่องนี้เปลี่ยนความคิดของเราเพียง 5นาที "❗❗เนื่องด้วยวันนี้เป็นหยุดพักผ่อนเลือกที่จะไม่ออกไปกินข้าวข้างนอก ทุกครั้งที่ออกไปข้างจะต้องใช้จ่ายเงินมากกว่า 200-500 บาทในการซื้ออาหาร,ซื้อข
สมาชิกหมายเลข 8255120
มื้อวันเสาร์กับอาหารเกาหลี
วันนี้ไปทำธุระแถวสยามค่ะ อยากกินอาหารเกาหลีขึ้นมา เลยเสิร์ชดูเลยร้าน เจอร้านนี้ยังไม่เคยลองกิน Sundububu (อยู่รวมกับร้านขนมหวาน Mil Toast Express) ใน Siam Discovery ค่ะ ตรงทางเชื่อมไป Siam Center ชั้
สมาชิกหมายเลข 1576366
รีวิว มัฟฟินบาร์ฟรุ๊ตตี้ บิ๊กซี
มัฟฟินบาร์ฟรุ๊ตตี้ ของบิ๊กซี เป็นเบเกอรี่ที่ส่วนตัวชอบกินมาก แต่หาซื้อไม่ค่อยได้ คิดว่าไม่ได้มีขายทุกสาขา วันก่อนเห็นวางขายที่บิ๊กซีสาขาพิษณุโลก เลยซื้อหอบหิ้วมากินที่ กทม.😆 แกะฝาครอบพลาสติกออกเนื้อฉ่
สมาชิกหมายเลข 7213721
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ขนม
ขนมไทย
ของหวาน
อาหารว่าง/ของทานเล่น
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ขนมชิ้นนี้ควรขายราคากี่บาท
เพื่อนๆคิดว่าขนมเบื้องชิ้นนี้ราคา12บาท ถือว่าแพงหรือกำลังพอดีคะ เมื่อก่อนเราชอบกินชิ้นละ2-5บาท ชิ้นประมาณอันนี้แบ่งครึ่งคืออร่อยมาก
พอมาเจอชิ้นละ12บาท อยากกิน5อันก็รู้สึกว่าหรือฉันควรจะกินข้าวไปให้จบๆ เพราะราคาใกล้เคียงกันมาก งี้อ่ะค่ะ555