หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
จะขายกระเพรา ต้องใช้กล่องใส่ข้าวแบบไหน ปริมาณเท่าไหร่ดี
กระทู้คำถาม
อาหารจานเดียว
จะขายกระเพรา ต้องใช้กล่องใส่ข้าวแบบไหน ปริมาณเท่าไหร่ดี
เป็นร้านเล็กๆในตลาดค่ะ ยังไม่คล่องเลยจะขายแค่กระเพราไปก่อน เลยอยากทราบขนาดของกล่องใส่ข้าว ต้องใช้แบบไหน ขนาดเท่าไหร่จึงจะพอดี และประหยัดต้นทุนด้วยค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ข้าวคั่วกลิ้งหมู + ผัดผักเต้าหู้ 🌶️🍖🥬
อรุณสวัสดิ์ค่ะเช้านี้แวะตลาดเช้าร้านข้าวราดแกง เลือก คั่วกลิ้งหมู กับ ผัดผักเต้าหู้ มาทานกล่องละ 35 บาท ปิดท้ายด้วยมันหนึบ 10 บาท อิ่มมื้อเช้าไปอีกมื้อ ~
แมวสีเทาตุ่น
อาหารตามสั่งจานนึง แม่ค้าเค้าใส่เนื้อสัตว์ปริมาณเท่าไร ถึงขีดมั้ยคะ
อาหารตามสั่งประเภทจานเดียว แบบผัดกระเพรา ข้าวผัด สุกี้อะไรแบบนี้น่ะค่ะ แบบแม่ค้ามีจรรยาบรรณ ใส่เนื้อสัตว์สมเหตุสมผล(ไม่ใช่ใส่วิญญาณเนื้อ มีหมูสองสามชิ้น) อยากทราบว่าแม่ค้าเค้าใส่เนื้อสัตว์ปริมาณเท่าไร
*~ดอกเดซี่สีชมพู~*
เงิน 100 บาทเท่าเดิม... แต่ทำไมความสุขเราน้อยลง?
เงิน 100 บาทเท่าเดิม... แต่ทำไมความสุขเราน้อยลง? จำความรู้สึกตอนกำเงิน 100 บาทในอดีตได้ไหมครับ? วันนั้น 100 บาท คือความอิ่มระดับราชา ได้ทั้งข้าวจานหลัก ขนมหวานตบท้าย แถมยังมีเครื่อง
RichterzZ
กระแสข้าวกระเพรา 120-. มาแรงมาก
ผมได้ลองทำข้าวกระเพรากินดูเพราะเห็นกระแสกระเพรา120-. มาแรงมากๆ ซึ่งราคาต้นทุนอยู่ที่ 90-. ไม่รวมค่าเช่าที่ ถ้าเป็นทุกคน จะขายข้าวกระเพราจานนี้กี่บาทครับ จึงจะเหมาะสม (ผมลงรูปไม่ได้ เพราะยังไม่ได้รับอ
สมาชิกหมายเลข 5443914
สวัสดี ครับ ........ นม กล่อง + ขนมปัง
. .. เช้านี้ ฝึก สติ สมาธิ ในรูปแบบ ตามหลัก สติปัฏฐาน ตามปกติ ... ฝึก ในชีวิตประจำวัน มากขึ้น .. ฝึกในห้อง บางวัน มีคนล้างจาน หลังบ้าน .. เสียงช้อน กระทบ ชาม ยังกับ เสียง ระเบิ
ปางสมาธิ
อาหารที่ขายประเทศอื่น ลดต้นทุนโดยลดปริมาณ ลดคุณภาพ เหมือนประเทศไทยไหม
ที่เมื่องไทยตอนนี้ แม่ค้า ร้านอาหารพยายามลดต้นทุน เข้าใจว่าต้นทุนแพง เช่น ร้านข้าวแกง ข้าวถุง แกงถุง 30-40 บาท ไข่พะโล้ ไม่ใส่หมูสามชั้น ใส่เต้าหู้แทน ผัดกระเพรา รู้สึกเนื้อหมูก็คุณภาพไม่ค่อยดี แกง
mr.isolated
ข้าว แค่ ข้าว
1 ก๋วยเตี๋ยว 2ก๋วยเตี๋ยว 3กระเพรา 4กระเพรา 5ม่าม่า ชอบกินไรกันบอกมา555
สมาชิกหมายเลข 7468882
อีก 5 ปี คิดว่าข้าวกระเพราจะราคาจานละกี่บาท?
ราคาอาหารแพง อาจเป็นสัญญาณเตือนที่เป็นรูปธรรมที่สุดให้คนไทยรู้ว่า โลกร้อน สภาพอากาศแปรปรวน และหากนับรวมถึงปัจจัยอื่นๆ เช่น เศรษฐกิจ อัตราเงินเฟ้อต่างๆ ล้วนส่งผลและเกี่ยวข้องกับชีวิตของเราโดยตรง และในอ
Magpies
ข้าวกล่อง 7-11 .......
ด้วยความเลิกงานดึกดื่นเที่ยงคืน เลยต้องพึ่งข้าวกล่อง 7-11 เป็นประจำ เมื่อวานสอยผัดกระเพรากุ้งมากิน เอากลับมาเวฟที่บ้าน จะได้กินร้อนๆ อร่อยๆ เเต่พอเปิดฝามา ไหงกลายเป็นผัดกระเพราถั่วฝักยาวใส่กุ้งเเห้งซ
หมูน้อยสีชมพูบนยานอวกาศ
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหารจานเดียว
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
จะขายกระเพรา ต้องใช้กล่องใส่ข้าวแบบไหน ปริมาณเท่าไหร่ดี
เป็นร้านเล็กๆในตลาดค่ะ ยังไม่คล่องเลยจะขายแค่กระเพราไปก่อน เลยอยากทราบขนาดของกล่องใส่ข้าว ต้องใช้แบบไหน ขนาดเท่าไหร่จึงจะพอดี และประหยัดต้นทุนด้วยค่ะ