หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ค่าน้ำหอพัก
กระทู้คำถาม
หอพัก
สาธารณูปโภค
ค่าน้ำ 13 หน่วย 200 กว่าบาท อยู่คนเดียว ในหอพักถือว่าแพงมั้ยคะ ส่วนตัวคิดว่าแพงมากๆ
ปล. เราสระผมทุกวันค่ะ + ซักผ้ามือ1-2ตัว
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ค่าน้ำ ค่าไฟหอพัก
ผมมีเรื่องจะมาเล่า ผมได้มาทำงานเเละมาเช่าหอพักอยู่ ค่าน้ำหน่วยละ30 ค่าไฟหน่วยละ 9บาท จ่ายเข้าอยู่ 7000 (เเอร์เค้าบอกว่าล้างให้เเล้ว เเต่ผมลองเปิดฝา ฟิลเตอร์เเอร์ฝุ่นเต็มเลย ผมก็ไม่รู้ว่าล้างจริงรึป่าว
สมาชิกหมายเลข 8865584
ค่าน้ำ6หน่วยแรกเหมา200คุ้มมั้ย
คือเรากำลังหาหอพัก ค่าน้ำ6หน่วยแรกเหมา 200 บาท หน่วยต่อไปคิดหน่วยละ 25 บาท ราคานี้ถือว่าแพงมั้ยครับ
สมาชิกหมายเลข 6298289
เลือกนอนใกล้บ้าน VS เลือกนอนใกล้ที่เรียน
ขอกล่าวก่อนนะครับ ที่เรียนผมคือมหิดล พญาไท และที่บ้านญาติคือดอนเมือง ปัจจุบันอยู่บ้าน หลักๆที่เหนื่อยคือเดินทางครับ ขาไปจะมีรถไฟที่เดินทางประมาณ 40 นาที ขากลับจะขึ้นอยู่กับว่า เย็นหรือปล่าว ถ้าเย็นจ
สมาชิกหมายเลข 4289981
ใครเคยโดนเจ้าของหอโกงค่าไฟหอพักบ้างคับ
เรื่องของเรื่องคือผมรู้สึกว่าค้าไฟเเต่ละเดือนแพงมากหอพักผมค่าไฟหน่วยละ7บาทเป็นหอนอกข้างมหาลัยค่าน้ำ50บาทเเบบเหมาช่วงแรกๆก็ไม่คิดอะไรที่รวมค่าน้ำค่าไฟจะ200-300แต่มีเดือนนึงค่าไฟค่าน้ำพุ่งไป400+ รวมค่าห
สมาชิกหมายเลข 5551598
ค่าน้ำของหอพัก
สวัสดีค่ะ พอดีไปเช่าหอพักแห่งหนึ่งในเพชรบูรณ์ค่ะเรียนในเมือง ค่าห้อง 1,800บาท/ด ค่าไฟหน่วยละ 9บาท ค่าน้ำ 5หน่วยแรก 200 ถือว่าแพงไปมั้ยคะ เราใช้ไม่ถึงก็ต้องจ่ายเต็มจำนวน เราเสียเปรียบใช่ไหมคะ อย่างเดื
สมาชิกหมายเลข 4530254
ค่าน้ำหอพัก
ค่าน้ำ 13 หน่วย 200 กว่าบาท อยู่คนเดียว ในหอพักถือว่าแพงมั้ยคะ ส่วนตัวคิดว่าแพงมากๆ ปล. เราสระผมทุกวันค่ะ + ซักผ้ามือ1-2ตัว
สมาชิกหมายเลข 8659028
อยู่คนเดียวไฟ 200 หน่วยปกติไหมครับ
111651156152156156156151156165
สมาชิกหมายเลข 6617549
ค่าน้ำปะปาในหอพัก คิดหน่วยล่ะ 35แพงมั้ยคะ
คือค่าน้ำปะปาของเราเดือนที่แล้วเจ้าของหอบอกว่าคิดเหมาคนละ200 แต่อยู่2คนคิดเป็น400 แต่เดือนนี้ ค่าน้ำปะปาเรามาคิดหน่วยละ35บาท เราใช้2คนซึ้งเดือนนี้เราจ่ายค่าน้ำปะปา910บาท
สมาชิกหมายเลข 6342162
รักหรือผลประโยชน์
เรากับแฟนคบกันเพราะทำงานรวมกัน จุดเริ่มต้นขึ้นผลประโยชน์เรื่องงาน และคบกัน แต่งงานกันในที่สุด เราว่าเราเป็นแฟนที่ดีมากคนหนึ่งถ้าเทียบแล้ว 1.ค่าบ้าน ค่าน้ำ ค่าไฟ จ่ายคนละครึ่ง 2.ค่ารถ รถแฟนใช้งานไม่สะ
สมาชิกหมายเลข 7364422
ซื้อเครื่องซักผ้าใช้ในหอพักดีไหม?
สวัสดีค่ะ ขอสอบถามว่า การซื้อเครื่องซักผ้ามาใช้ในหอพัก กับ ซักผ้าแบบหยอดเหรียญของหอ แบบไหนจะคุ้มกว่าคะ ไม่รู้ว่า เครื่องซักผ้า ซัก 1 ครั้ง กินไฟและน้ำเท่าไหร่ค่ะ 1. ซักผ้าหยอดเหรียญ สัปดาห์ละ 60 บาท /
สมาชิกหมายเลข 8552634
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
หอพัก
สาธารณูปโภค
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ค่าน้ำหอพัก
ปล. เราสระผมทุกวันค่ะ + ซักผ้ามือ1-2ตัว