หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
หอพักค่าน้ำตกเดือนละเกือบ400 ถือว่าแพงไปไหม
กระทู้คำถาม
หอพัก
หอพักค่าน้ำตกเดือนละเกือบ400 ถือว่าแพงไปไหม อยู่2คน มีล้างจานนิดหน่อย ที่เหลือก็อาบน้ำเช้าเย็นแค่นั้น
แก้ไขข้อความเมื่อ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ค่าไฟหน่วยละ 8 บาท
พอดีเพิ่งเคยอยู่หอพักครับอยากสอบถามพี่ๆว่าค่าไฟหน่วยละ 8 บาทมีแอร์ตัวเดียวเปิดวันละ 8-10 ชั่วโมงค่าไฟ 2,300 บาทถือว่าแพงไปไหมครับเพราะปกติก่อนออกมาอยู่หออยู่บ้านค่าไฟไม่เคยเกิน 2,000 บาทครับมีแอร์ 1 ต
สมาชิกหมายเลข 6186263
ค่าไฟแพงกว่าปกติ EP.2
พอดีผมได้มาทำงานที่เชียงใหม่และ หาห้องเช่าถูกๆในแถวเชียงใหม่ แล้วก็ได้ห้อง แถว ที่นึง ราคาห้องเช่าอยู่ที่ 1,600 บาท ต่อเดือน แล้วผมก็ได้อยู่ มาเดือนนึง แล้วก็ได้ถาม เรื่องค่าน้ำค่าไฟกับเจ้าของบ้าน เขา
สมาชิกหมายเลข 5212998
ค่าน้ำของหอพัก
สวัสดีค่ะ พอดีไปเช่าหอพักแห่งหนึ่งในเพชรบูรณ์ค่ะเรียนในเมือง ค่าห้อง 1,800บาท/ด ค่าไฟหน่วยละ 9บาท ค่าน้ำ 5หน่วยแรก 200 ถือว่าแพงไปมั้ยคะ เราใช้ไม่ถึงก็ต้องจ่ายเต็มจำนวน เราเสียเปรียบใช่ไหมคะ อย่างเดื
สมาชิกหมายเลข 4530254
เรื่องหอพัก ค่าน้ำ แพงเกินไปหรือป่าว
หอพักย่านเตาปูน ถนนกรุงเทพนนทบุรี ใกล้ปั้มเซลล์สีเหลือง ค่าห้องค่าไฟไม่เท่าไหร่ แต่ค่าน้ำคิดหัวละ 200 อยู่กี่คนก็บวกเข้าไป 2 คน เดือนหนึ่งตก 400 ปีหนึ่ง ตก 4,800 แพงกว่าค่าไฟอีก ไม่มีทำกับข้าว ล้างจาน
สมาชิกหมายเลข 3401431
น้ำดื่มตู้กด1บาท ต้องเอามาต้มอีกหรือไม่ (มีภาพประกอบ)
น้ำดื่มตู้กด1บาท ต้องเอามาต้มอีกหรือไม่ครับ น้ำดื่มสะอาดเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ในการดำรงชีวิตของเราทุกคน แต่เพียงแต่น้ำดื่ม(น้ำ้เปล่า)ก็เป็นค่าใช้จ่ายจำนวนมากได้เช่นกัน หากซื้อน้ำตามร้านอาหาร ทั่วไ
สมาชิกหมายเลข 3859047
ค่าน้ำหอพัก
ค่าน้ำ 13 หน่วย 200 กว่าบาท อยู่คนเดียว ในหอพักถือว่าแพงมั้ยคะ ส่วนตัวคิดว่าแพงมากๆ ปล. เราสระผมทุกวันค่ะ + ซักผ้ามือ1-2ตัว
สมาชิกหมายเลข 8659028
ค่าน้ำแพงขึ้นเรื่อยๆ ปกติไหมค่ะ
เราอยู่หอพัก เดือนแรกที่เข้าอยู่ค่าน้ำ40 บาท เดือนที่สอง80 เดือนสาม100ขึ้นมาเรื่อยๆจนถึง 455 บาท (อาบน้ำ ล้างจาน ซักผ้า อยู่ 2 คน) ปกติไหมค่ะ ต้องทำยังไงดี
สมาชิกหมายเลข 5078834
การประปามาดูหน่อยนะคะ ผลงานภูมิภาค
การประปาผลิตน้ำแบบนี้ให้ประชาชนใช้จริงเหรอ จะใช้ล้างผัก ซักผ้า อาบน้ำ ล้างหน้าแปรงฟัน ต้องใช้น้ำแบบนี้จริงๆเหรอ น้ำในภาพนี้เปิดจากก็อกลงในถังซักผ้า ยังไม่ได้มีการปั่นผ้าแต่อย่างใด ตื่นเช้ามาก็ต้องใช้น
สมาชิกหมายเลข 3834266
ตัดสินใจเลือกหอพักยังไงดีคะ
กำลังดูหอพักราคาเท่ากันคือเดือนละ3500 หอแรกค่าน้ำ18 ไฟ7 ไม่มีค่าส่วนกลาง กับหอที่สอง น้ำไฟหลวง แต่มีค่าส่วนกลางเดือนละ150 แบบไหนประหยัดค่าใช้จ่ายกว่ากันคะ
สมาชิกหมายเลข 8974859
มาม่าเผ็ด อินโด มื้อดึกๆ
สวัสดีค่ะ มื้อค่ำ มาตอนดึกๆวันนี้นำเสนอ มาม่าเผ็ด อินโด ซื้อมาจาก CJ วันก่อน ปกติเคยกินแต่ มาม่าเผ็ดเกาหลีแบบก้อนกลม ห่อละ 35 บาทเผ็ดจริง ไรจริง แต่ราคาก็แพงจังสั่งซื้อในแอพ แพ็คละ ไม่ถึงร้อยแบบก้อ
เจ๊แก้ว คนเก่ง
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
หอพัก
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
หอพักค่าน้ำตกเดือนละเกือบ400 ถือว่าแพงไปไหม